Announcement

Collapse
No announcement yet.

[มีรูป] แรม ปลอม ?? มาให้ดูครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [มีรูป] แรม ปลอม ?? มาให้ดูครับ

ผมก็ไม่รู้ ที่มาที่ไปหรอกนะครับ

แต่เห็น มีพี่บางคน บอกว่า ram Kingston มีปลอมด้วย

พี่คนไหนช่วยไขความกระจ่างด้วยครับ

หรือว่า ช่วงนี้ ต้อง พยายาม เลี่ยง kinston ไปก่อนครับ

อันนี้ มีคนเอามาขาย พันนิดๆเองครัย 512/333 น่าสนใจ จากเลยครับ แรมโน๊ตบุค

แต่มันถูกจนไม่รู้ว่า ชัวร์รึเปล่า

ท่านใดมีข้อมูลเกี่ยวกับแรมปลอม ช่วยหน่อยนะครับ

ปล. Kingston คือ แรมที่ดีที่สุด ผมเข้าใจถูกไม้ครับ (เห็นมันแพงกว่า )
    ถ้าผมเข้าใจผิด ... แล้ว มันดีกว่ายี่ห้ออื่นไงหรอครับ ?

ขอบคุณครับ

ไม่ปลอมหรอกครับ ingram คงไม่ฆ่าตัวตายโดยการเอาแรมปลอมมาขายหรอกครับ

อีกอย่างก็ลองเชค serial ดูครับ ดูๆไปแล้วไม่น่าจะปลอมครับ

Comment

นี้คือรูปที่ชัดที่สุดแล้วเหรอครับ ดูแ้ล้วไม่ค่อยชัดเลย ดูลำบาก

Comment

ไม่น่าจะปลอมนะครับ จากรูปผมเห็นเลขท้าย 4 ตัวบน PCB ทางซ้ายมือช่องล่าง 5064 (ถ้ามองไม่ผิด )กับบน sticker 9905064 คือดูเลขท้ายมันตรงกัน น่าจะแท้นะครับจากที่เคยรู้มา ถ้าผิดก็ขออภัยครับ

Comment

แท้ 100%

Comment

แท้ 99.99% ที่เหลือ 0.01% ก็ลองเอาไปเคลมดูถึงจะรู้

Comment

แท้ครับ แต่จะเจ็งหรือยังนั้น ไม่ทราบครับ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                ปล. Kingston คือ แรมที่ดีที่สุด ผมเข้าใจถูกไม้ครับ (เห็นมันแพงกว่า )
                ถ้าผมเข้าใจผิด ... แล้ว มันดีกว่ายี่ห้ออื่นไงหรอครับ ?

ขอบคุณครับ
                มันก็เหมือนค่านิยมครับ

Comment

ลอง check ด้วย CPU-Z ดูสิครับ

Comment

ถ้าประกันร้านมีสิทธิ์ปลอม
                    --------------------
                    ประกันผ่านตัวแทนจำหน่ายอย่าง อินแกรม นี่ของแท้ครับ

Comment

ประกันร้านส่วนมากเป็นของปลอมครับ
                      ของบริษัทเห็นมีคนว่าก็มีแต่ไม่เคยเจอ
                      ลองดูตรงสติ๊กเกอร์ครับลองดูจากหลายๆมุมว่ามันเปลี่ยนสีได้หรือเปล่า ถ้าของจริงเปลี่ยนสีได้
                      และที่เคยเจอคือของปลอมเวลาใช้ไปนานๆ ขามันจะเป็นสีเงินไม่เป็นสีเหลืองทองเหมือนตอนซื้อแรกๆ(ซีดเลยครับ เคยเจอะอยู่ตัวนึง)

Comment

Kingstonชิปห่วยๆ(หมายถึงรุ่นล่างๆนะ ไม่ได้ว่าชิปของมันห่วยทุกตัว) มันก็ไม่ต่างไรจากRoxนักหรอก แต่ชิปสูงๆมันดีพอสมควร

Comment

อยากตอบ

http://scbbadth.tripod.com

ไอหย่ามีปลอมด้วย แล้วผมทำไงดีอ่ะ เวลาซื้อ

Comment

Originally posted by MagicKnight View Post
                            Kingstonชิปห่วยๆ(หมายถึงรุ่นล่างๆนะ ไม่ได้ว่าชิปของมันห่วยทุกตัว) มันก็ไม่ต่างไรจากRoxนักหรอก แต่ชิปสูงๆมันดีพอสมควร
                            หมายถึงชิบ mosel รึป่าวครับ แต่ชิบนี้ผมลากไป 260 ยังนิ่งนะครับ

Comment

อ่าว ตอนนี้ผมกำลังจะซื้อKingston อีกไม่กี่วันอยู่แล้ว
                              ใครรู้ช่วยบอกทีว่ามันดูยังไงว่าปลอม

Comment

Working...
                              X