Announcement

Collapse
No announcement yet.

ct4830 ใช้ไมค์ยังไงเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ct4830 ใช้ไมค์ยังไงเหรอครับ

ct4830 ใช้ไมค์ยังไงเหรอครับ

ผมเซ็ตยังไงก็ไม่ออกซะที เสียบช่องสีชมพูรึเปล่าครับ

แบบว่าเปิดเสียงไมค์จนสุดแล้วก็ยังไม่ออก
    ช่วยทีนะครับ ปวดหัวมาก

Comment

ใช้ driver ตัวไหนหรือครับ

Comment

ลองดูว่าโดน mute อยู่หรือเปล่า สีชมพูแหละถูกแล้วครับ ไมค์เสียป่าวคับ ลองเปิดเสียงไมค์สุดกู่ แล้วลองถอดแจ๊คถูๆเบาๆ ตรงที่เสียบดู ถ้าดังแคร่กๆ แสดงว่าซาวด์การ์ดไม่เสีย ไมค์เสีย หรือไม่ก็ลองเสียบเป็น line-in ดูครับ คล้ายๆกันไม่ใช่แฟนแต่ทำแทนกันได้ อย่าลืมเปิด ตรง line-in ใน sound panel ดูด้วยล่ะคับ
        ปล.ปิด onboard ป่าวคับ บางทีมันจะมาแย่ง ไดร์เวอร์ก็เป็นได้ ลองดู ใน ctrl panel หัวข้อ audio กับ voice ดูนะครับ

Comment

ใช้ kx ครับ

จะลองไปทำตาม คห 3 ดูนะครับ

Comment

Working...
          X