Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนพี่่ๆช่วยดู Spec คอมให้หน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนพี่่ๆช่วยดู Spec คอมให้หน่อยนะครับ

สวัสดีครับพี่ทุกคน คือตอนนี้ ผม กะลังจะประกอบคอม ขึ้นมาอะครับ ไม่เอาหน้าจอ อะครับ โดย ผมมีงบ 10k อะครับ ซึ่งความต้องการของผมคือ เขียนโปรแกรม(java,c# ฯลฯ) กับเล่นเกมส์ (Pes2008, และเกมส์ออนไลน์อื่นๆ นะครับ) รบกวนพี่ช่วยดูให้หน่อยนะครับ

ขอโทดนะครับอยากได้เกินตัวแต่งบดันมีแค่ 10k อะครับ

CPU:AMD Ath.X2 AM2 5000+ ? MHz

MB:<รบกวนพี่ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ> ผมอยากได้ที่มัน support ที่สุดอะคับ (ASROCK,ASUS,GIGABYTE)แล้วแต่พี่เลยะครับ

RAM: ผมกะลังคิดอยู่คับว่าจะยัด 1gb*2 หรือ 2gb*1 ไปก่อน(อนาคตอาจเพิ่ม)

VGA:<รบกวนพี่ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ> ตอนนี้ที่ผมดูอยู่ก็ HD3650
    ผมสงสัยอะครับว่า AMD นั้นเหมาะกับ NVdia หรือ ATI อะครับ พี่ช่วยเลือกหน่อยนะครับ ให้ MB support VGA นั้นได้เต็มที่อะครับ

HD:Seagate Baracuda 160 G

PSU+CASE::<รบกวนพี่ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ> ระบายความร้อนหน่อยอะคับ

CD-ROM::<รบกวนพี่ช่วยเลือกให้หน่อยนะครับ> ถ้าเกินตัดออกได้ครับ

รบกวนพี่ๆช่วยผมหน่อยนะครับ เพราะว่ากะไปซื้อวันเสานี้แล้วอะครับ คอม พังหมดแล้ว
    ผมความรู้น้อยครับ
    รบกวนพี่หลายๆท่ายช่วยหนุเคราห์ ข้อมล หน่อยนะครับ จะได้ตัดสินใจ
    ขอบพระคุณพี่ๆทุกคนที่ช่วยนะครับ
    Last edited by wawat123; 3 Nov 2008, 01:35:38.

Athlon X2 4800+ = 2020
    Asrock N61P-S = 1550
    Kingston 2g/800 = 960
    HDD 160G Sata2 = 1500
    VGA GF9600GSO = 2600
    DVD-RW LG20x = 790
    Case+Psu 450w = 1100

Comment

งั้นผมตอบคำถามให้ละกันเน้อะ

CPU:AMD Ath.X2 AM2 5000+ ? MHz ----- 2600MHZ หรือ 2.6 Ghz ครับผม 4800+ ก็ 2.5Ghz ครับ

MB: ----- ตามที่ท่าน toffy bbc แนะนำเลยครับ ตัวนี้ประสิทธิภาพคุ้มราคา

RAM: ----- ดูที่บอร์ด จะเห็นว่าใส่ได้ 2 Slot ถ้าจะอัพเพิ่มจริงๆ แนะนำ 2gb*1 ดีกว่าครับ แต่ถ้าจะใช้ Winxp ไปตลอด ผมว่า 1gb*2 น่าจะเพียงพอแล้วครับ สำหรับการใช้งานที่ท่านต้องการ

VGA: ------ ที่ท่าน toffy bbc แนะนำครับ เยี่ยมที่สุด ^^ ส่วนที่ว่า AMD Support อะไรกว่ากัน อันนี้ผมว่าน่าจะเท่ากันครับ Support ทั้งคู่

อีก 2 อย่างตามท่าน toffy bbc ครับผม โอเคแล้ว แต่ถ้ามีงบเหลืออีกหน่อยก็หาซื้อ PSU พวก Riadmax ก็ได้ครับ กันเหนียวไว้

Comment

Working...
      X