Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับบอด M2N-E & Engenius

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เกี่ยวกับบอด M2N-E & Engenius

ช่วยด้วยครับคือผมใช้ AMD X2 4000+ บอด M2N-E
    แล้วพอดีเน็ตที่ห้องเป็น wireless ผมก้อได้ซื้อ Engenius 362EXT
    มาใช้ปรากฏว่า ใช้ไปสักแปบมันหลุดเองง่าครับ(หลุดเหมือนมันแฮ๊งครับ)
    หาสัญญานไม่เจอแต่ถ้าถอดออกจาก USB แล้วเสียบใหม่
    ก้อจะกลับมาใช้ได้เหมือนเดิมครับ(แต่เด๋วก้อเป็นอีก)
    ลองเสียบทั้งเครื่องแล้วง่าครับ รูใหนก้อเหมือนเดิมครับ
    ผมลองเอา wireless ไปลองเสียบ notebook ดูปรากฏว่าไม่เจออาการนะครับ
    เอา wireless ไปให้ศูนย์แช็คก้อปกติดีครับ ผมต้องทำงัยดีอ่ะครับ

ปล.เครื่อง Pc ผมเอา External Harddisk Usb เสียบก้อแฮ๊งบ่อยครับ(แบบมีหม้อแปลงแล้วนะครับ)
    Attached Files

ดันไป

Comment

ดันๆ

Comment

ซื้อ การ์ด pci พอร์ท usb อาจจะไม่ใช่ทางแก้ปัญหาแต่ก้แนะนำให้เป็นทางเลือก

Comment

xp บางตัว n2ne ไม่ชอบ

Comment

Originally posted by argu View Post
            xp บางตัว n2ne ไม่ชอบ

Confrim อีกคนคับ เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

แก้ไงก็ไม่หายครับ ปวดหัวจิงๆ แงๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X