Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกิดปัญหาเรื่อง Mac Adress บน Lan

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกิดปัญหาเรื่อง Mac Adress บน Lan

เกิดปัญหาเรื่อง Mac Adress บน Lan คือ ตรง Physical Adress จากที่ดูใน cmd โดยพิมพ์ ipconfig /all จะพบว่า Physical Adress ของการ์ดแลนเป็น 00-00-00-00-00 แล้วก็ไม่สามารถใช้งานได้ แต่ใน device manager นั้นพบ ฮาร์ดแวร์และลงไดรเวอได้ปกติ

เป็นเมนบอร์ด Gigabyte GA-965P-DS3 rev.3.3 ซึ่งเป็นแลนของ marvell ไม่ทราบว่าจากปัญหาข้างต้นต้องแก้ปัญหายังไงได้บ้างครับ คือว่าผมขายบอร์ดไปแล้วเกิดปัญหานี้ขึ้นมาครับ ซึ่งก่อนหน้าจะส่งของไปยังใช้ได้อยู่

ลอง update bios ครับ

Comment

แฟลชกลับเป็น F10 น่าจะแก้ได้นะครับ ลองดู

Comment

Local area >> Properties >> configure >> advanced >> Network address >> ติ๊กอันบน >> แล้วใส่ค่าแมค ที่ต้องการ

ลองดูนะครับ ฟิตเองเลย

Comment

Working...
        X