Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องแรม 2 ข้อครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องแรม 2 ข้อครับ

1.สงสัยจังเลยว่าแรม DDR 8 chip กับ 16 chip มันต่างกันไงครับทำไมเขาถึงหาซื้อแบบ 16 chip กันทั้งที่แรม 8 chip ของใหม่เท่ากับ 16 chip มือสอง ทำไมเขาถึงยอมซื้อของมือสองหล่ะ

2.ผมมีบอร์ด A7v880 มันต่อ Dual Ram ได้สงสัยจังเลยว่ามันต่อยังไงแล้วผลที่ได้มันเป็นไง ถ้าผมมีแรม 256 MB 2 ตัว ต่อแล้วจะเป็นไงหรอ

(1) ลองหาดูกระทู้เก่าๆ
    (2) ถ้า mb รองรับใส่ช่องสีเหมือนกัน เร็วขึ้นจากที่ขนาดมากขึ้นแต่ผลที่ได้จาก dual นิดหน่อยแทบไม่รู้สึก

Comment

1.มีคนบอกว่า 16 ชิปคล๊อกได้ไกลกว่า ซึ่งผมเองก็ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่
      2.ไม่มีผลครับ แม้จะดูอัลแรม เพราะซีพียูบัส 333 เท่านั้น แรมจะวิ่งที่บัส 333 ครับ ดูอัลชาน่อลได้ผลทางจิตใจเท่านั้น แต่วิ่งจริงๆตามบัสเท่านั้นครับ คือ 333 ตามบัสซีพียูซ๊อกเก็ต เอ

Comment

Thank you...หลายๆ

Comment

Working...
        X