Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้โปรแกรมไรดู ไฟล์หนัง DVD ที่อยุ่ในเครื่องที่มันดีๆบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้โปรแกรมไรดู ไฟล์หนัง DVD ที่อยุ่ในเครื่องที่มันดีๆบ้างครับ

คือผม ใช้ตัว KMPlayer , FantasyDVD ,Windows media Player เนี่ย 3ตัวนี้ในการเปิดไฟล์ หนัง DVD ที่โหลดมาจากบิท

มันมีปัญหาคือ มัน เลื่อนแถบ ที่หนังมันเล่นไม่ได้อ่ะครับ ไม่ว่าจะเลื่อนไป 40 50 วิ หรือ 1นาที มันก็จะค้างตลอดเลย เป็นทุกโปรแกรม เลย มันเสียอารมณ์อ่ะครับ คือเมื่อคืนดูไม่จบคืนนี้จะมาดูต่อ มันเลื่อนไม่ได้เลย โปรแกรมค้างตลอด - -" มันคงให้นั้งดูใหม่ ใช่ป่าวหว่า !!!!

หรือว่ามันเป็นที่เครื่องผมอ่าครับ P4 3.0 ram 1G Win XP

ขอเพิ่มหน่อยครับ คือเวลาดูหนัง ที่เป็นไฟล์ DVD ใน โปรแกรม KMPlayer เนี่ย ทำไมเสียงคนมันถึงเบา กว่าเสียงดนตรีอ่ะ ครับเบามากๆ เลย เร่งเสียงลำโพงให้ดัง คนก็พูดดังแต่เวลามีดนตรีขึ้นที่ นี้ หรี่เสียงแถบไม่ทัน
    Last edited by นายกระชาก; 26 Jan 2009, 03:30:09.

อาการแบบนั้นผมเป็นกับหนังบางเรื่องครับ (เคยเจอแค่ 2 เรื่อง)
    โปรแกรมที่ใช้ก็ KMPlayer, Window media player, JetAudio, Nero Show time

Comment

ตอนนี้ผมใช้ Gomplayer อยู่ ตอนแรกๆๆจะไม่เป้นครับ แต่ ต่อไปสักพัก ก็เป็นเหมือนคุณ...

Comment

Working...
      X