Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSUกากๆ+4850 จะรอดมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSUกากๆ+4850 จะรอดมั้ยครับ

PSUกากๆไม่เต็ม 600Watt ของเก่า
    ใส่กับ
    AMD 7750be
    ECS A780GM-A BLACK
    KINGMAX 2048/1066 อีก2แถว
    HDDอีกลูก
    DVD-RW อีกอัน
    FAN12" อีกอัน
    และ ATi 4850/512MB Dual HIS อีกตัว

ไม่ทราบว่ามันจะเปิดติดอ่ะเปล่า กลัวไม่รอดครับ งบไม่มีซื้อPSU ดีๆครับ

น่าจะพอ นะ

Comment

น่าจะใช้ได้นะคับ

แต่ถ้ามีตังเมื่อไหร่ก้เปลี่ยนเลยก้ดีนะคับ

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

คงได้ครับ..........................แต่Fulload ล้ะก้อ .....แน่

Comment

4850 ตัวเดียวน่าจะอยู่ครับ สองตัวไม่แน่

Comment

เปลี่ยนได้ก็ดีครับ PSU เดัี่ยวพาอย่างอื่นไปจะซวย แต่เหลือแหละ

Comment

คอมเปิดได้ แต่ถ้าเจอช่วง full load ของการด์อาจจะวูบได้ครับ

Comment

ตามที่ท่าน Roman9441 บอก
                  คือยังไงครับหรือว่ามันจะไหม้ลามไปทั้งเมนบอร์ดใช่มั้ยครับ

Comment

ถ้าถามว่าใช้ได้มั้ย มันก็ใช้ได้คับ เพียงแค่ในระยะสั้นๆ ในระยะยาว ไม่แนะนำ ทางที่ดี เปลี่ยน PSU ให้เร็วที่สุดจะดีกว่า

Comment

Originally posted by ppp1983 View Post
                      ตามที่ท่าน Roman9441 บอก
                      คือยังไงครับหรือว่ามันจะไหม้ลามไปทั้งเมนบอร์ดใช่มั้ยครับ
                      psu จ่ายไฟไม่นิ่ง hdd จะไปก่อนวัยอันควร อื่นๆ ก็จะตามมาทีหลัง

Comment

กากแค่ไหนหว่า ไฟ amp load ไหวไหม

psu เก่าผมไม่มีสาย 6 pin กับ 8pin ก็ใช้สายแปลง2ต่อ ผลคือสายแปลงไหม้ แต่การ์ดไม่เป็นไร เลยเปลี่ยนเป็นdelux ถูกๆ ใช้ได้สบายดีเลย เหอๆ

Comment

Working...
                        X