Announcement

Collapse
No announcement yet.

มันปกติหรือไม่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มันปกติหรือไม่คับ

ผมมีคอมอยู่2เครื่องเป็นP4 2.4B กับ AMDX2 3600

P4 2.4b ผมใช้โปรแกรมNero Vison แปลงไฟล์VCD 3แผ่นลงDVD 1แผ่น TASK MANAGER 100% (อันนี้ปกติดี) ใช้Nero VER6กว่านะคับ

แต่พอผมใช้
    AMDX2 3600 ผมใช้โปรแกรมNero Vison แปลงไฟล์VCD 2แผ่นลงDVD 1แผ่น TASK MANAGER CPU มันวิ่งแค่ ไม่เกิน50%อะคับ งงมาก(อันนี้CPUมีปัญหาหรือเปล่าคับ)
    ใช้Nero VER 7.10 อันนี้จิงๆๆมันน่าจะเร็วกว่าไม่ใช้หรือคับ ผมเลยงงเลย
    ใช้กับโปรแกรมตัวอนก็เป็นนะคับเช่นWinAVI ก็วิ่งไม่เกิน50% แต่กราฟขึ้นทั้ง2Coreอะ แสดงว่าทำงานทั้ง2core

เพื่อนคนไหนเคยลองช่วยบอกหน่อยคับ ว่ามันผิดปกติไหม แล้วท่าผิดปกติ เอาไปCPUไปเคลมได้ไหม
    ขอบคุณคับ สังเกตมานานแล้ว
    Last edited by portega; 16 Oct 2007, 14:55:08.

P4 2.4b vs x2 3600
    มันก้อปรกติแหละคร๊าบ หัวเดียวย่อมต้องทำงานหนักกว่า 2 หัว

Comment

ไม่ผิดครับ มันช่วยกันทำมาหากินครับท่าน

Comment

ถ้าโปรแกรมมันไม่ได้ทำมาให้รองรับ cpu หลายหัว มันก็เรียกใช้ได้แค่หัวเดียวครับ

เห็นมันขึ้น 2 หัวก็จริง แต่ขึ้นหัวละ 50 แปลว่า ถ้ามีหัวเดียวมันก็ใช้ 100 ครับ

-------------
        ลองใช้พวก jetaudio VX แปลงไฟล์ครับ ขึ้น 80-90 ทั้ง 2 หัวครับ เพราะโปรแกรมมันทำมาให้รองรับ cpu หลายหัวครับ

ลองเล่นเกมส์ดูก็ได้ครับ เกมส์ส่วนใหญ่ก็เรียกได้ core เดียวครับ ขึ้น 50 ทั้ง 2 หัวครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากคับ ที่ให้ความกระจ่าง

Comment

Working...
          X