Announcement

Collapse
No announcement yet.

วอนผู้รู้ตอบที ได้โปรด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วอนผู้รู้ตอบที ได้โปรด

E7200+MB ASUS P5K PL "Synnex เข้ากันมั้ยครับ

ผมพอดีประกอบ AMD 4600 แล้วจะไปเปลี่ยนที่ร้านครับ แล้วเพิม่ตังเอาครับ เครื่องเพิ่งประกอบเอง

กลัว ความร้อนAMD+บอร์ดใหม้ของAMD กลับมาอินเทลดีกว่า +ตังอีก 3250 บาทอะครับ

การ์จอ 7300 จีที พอเล่นเกมกับเค้าได้เปล่าครับ

แล้วสเปคนี้เป็นไงครับ ดีมั้ย ผมกะใช้สัก 3-4 ปีครับ ไม่เน้นเกมส์ที่กินสเปค แต่เล่นกีต้าฮีโร่ เท่านั้นครับ+เกมส์อื่นๆๆ

เดี๋ยวนี้มันก้อไม่ได้ต่างกันเลยเรื่องความร้อน

แล้วบอร์ดไหม้นี่ ยี่ห้อไรเหรอ บอกได้ไหม แล้วของ Intel มันไม่ไหม้เหรอ การ์ดจออยากใช้นานลองมองเปน EN8600 หรือ HD3650 ไปเลยดีกว่า

ปล. อย่าอคติกับ AMD มากนักนะครับ อะไรๆมันเปลี่ยนไปนานแล้ว

Comment

Originally posted by xenosaga001 View Post
      เดี๋ยวนี้มันก้อไม่ได้ต่างกันเลยเรื่องความร้อน

แล้วบอร์ดไหม้นี่ ยี่ห้อไรเหรอ บอกได้ไหม แล้วของ Intel มันไม่ไหม้เหรอ การ์ดจออยากใช้นานลองมองเปน EN8600 หรือ HD3650 ไปเลยดีกว่า

ปล. อย่าอคติกับ AMD มากนักนะครับ อะไรๆมันเปลี่ยนไปนานแล้ว

จิงๆๆก็กะใช้AMD สัก 3-4 ปี ความเร็ว ก็พอได้นะ 4600+ แต่ถามเพื่อน 10 คน
      ลงความเห็นเดียวกัน ว่า AMD เจ้งง่ายมาก เราเลยกลัว เพิ่งประกอบมา วันที่ 21/6/08
      เราก็คิดว่า เปลี่ยนตอนนี้ ร้านยังให้เปลี่ยน จะเอาไงดี เพิม่เงินไป 3200 กว่าๆๆคุ้มมั้ย

ที่ประกอบก็ AMD 4600+ RAM 1G/667 * 3ตัว 7300GT 512MB

พี่ว่าจะลอง เปลี่ยนเป็น E7200 RAM 1G/667 * 3ตัว 7300GT 512MB
      ดีกว่าหรือเปล่า

ผมไม่ได้โอเวอร์คล๊อกนะ แต่ทำไมเพื่อนว่าเจ้งงาย 5 เดือนเจ้งงี้ ผมก็กลัว

Comment

แล้วบอร์ดไหม้นี่ ยี่ห้อไรเหรอ บอกได้ไหม แล้วของ Intel มันไม่ไหม้เหรอ

ผมยังใช้ไม่ถึง 3 ชม เลย ตั้งแต่ซื้อมา

แต่ใช้งานคงเปิดดูหนังทั้งวันละครับ

หรือ อยู่อย่างพอเพียง 4600+ ก็ดีอยู่แล้ว ไม่ต้องไปยุ่งกับมัน
        หรือ กัดฟัน+ตังไป 3200-3300 แล้วซื้ออนาคตที่สดใสกว่า เป็นพี่ๆเลือกสิ่งใด

ผมต้องเอาเครื่องไปเปลี่ยน 25/6/08 มิฉะนั้น หมดสิทธเปลี่ยนครับ

Comment

ผมว่ามันไม่เจ๊งง่ายๆหรอกนะครับ ถ้าเราไม่ OC อะไรมันผมใช้ ดูหนังฟังเพลงทั้งวันทั้งคืนโหลดบิทด้วยก็ไม่เคยเ้ห็นความร้อนสูงนะ เเต่ถ้าคิดจะเปลี่ยนก็เเล้วเเต่คนใช้+ทรัพย์ครับ
          เเค่อยากบอกว่า amdไม่เลวร้ายขนาดนั้น ^ ^
          Last edited by heroin; 24 Jun 2008, 14:28:28.

Comment

ผมใช้เอเอ็มดีมาตลอดนะ ตั้งแต่ K6-2 จะบอกว่า ที่ใช้เพราะราคาสมเหตุสมผล อาจจะไม่ดีเท่า อินเทล แต่มันก้อใช้งานได้ และก้อถูกกว่ามากด้วย ผมจึงเป็นสาวกของ เอเอ็มดีมาโดยตลอด แต่ก้อไม่ได้เกลียดอินเทลหรอกนะ เพราะก้อประกอบให้ลูกค้าใช้ดี เพียงแต่ส่วนตัวผมใช้เอเอ็มดี เพราะราคาที่สมเหตุสมผล บางรุ่น ยังดีกว่า ในราคาที่ถูกกว่าด้วย แล้วไม่ไหม้หรอก บอกไว้เลย ถ้าไม่ไปข่มขืนมันโหดๆ(OC)

Comment

Working...
            X