Announcement

Collapse
No announcement yet.

เน็ตหลุดแล้วไม่ต่อเองครับ ช่วยดูให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เน็ตหลุดแล้วไม่ต่อเองครับ ช่วยดูให้ที

คือว่า คอมพ์ผม ต่อเน็ต maxnet 2 Mbps อ่ะครับ ใช้เราเตอร์ ของ Hatari รุ่น HW-AA101 ที่ได้มาจากการขอติดตั้ง

พอเวลาที่ผมเล่น เน็ต+เกมส์ออนไลน์ แล้วจะมีหลุดไป แต่เน็ตไม่ยอมต่อให้เอง
    ผมต้องรีสตราทเครื่องเน็ตถึงกลับมาใช้ได้อีก ผมลองแก้ไข โดนการปิดเราเตอร์ดู
    แต่ที่คอมผมก็ไม่ต่อเน็ตให้ กลับ ขึ้นเครื่องหมายตรงใจสีเหลือง ขึ้น limited or no conectevity อ่ะครับ

พอติดต่อไปยังคอลเช็ตเตอร์ เขาก็เช็คดูว่าเน็ตของผมมันยังออนไลน์อยู่ ตอนที่ผมใช้เน็ตไม่ได้แล้ว

ดังนั้นผมจรึงคิดว่ามันน่าจะมาจากคอมพ์ผมเอง โดยเฉพาะ ตอนที่ผมโหลดบิตค้างไว้ เน็ตจะหลุดทุกครั้งเลยแล้วก็ต่อไม่ได้ต้องรีเครื่องถึงกลับมาใช้ได้

ขอความกรุณา ชี้แนะด้วยนะครับ
Working...
X