Announcement

Collapse
No announcement yet.

galaxy 8800 GT เล่น Crysis warhead จอฟ้าบ้าง restartบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• galaxy 8800 GT เล่น Crysis warhead จอฟ้าบ้าง restartบ้าง

galaxy 8800 GT (sinkชามข้าวหมา) เล่น Crysis warhead จอฟ้าบ้าง restartบ้าง
    (แต่ ไฟเคสไม่เคยดับเลย ดับแต่จอ)
    ปรับ gamemer ทุกอัน แรกๆๆไม่มีปัญหา แต่พอถึงด่านสนามบิน ลงมาจากหอคอยละจอฟ้าบ้าง restartบ้าง เล่นไม่ผ่านสักที (ไม่ได้clock การ์ดจอนะครับ) ถ้าเปิดเครื่องเล่นเน็ต ฟังเพลงดูหนัง ไม่เป็นไร โหลดบิด 2 วันติดก็ไม่เห็นเคยดับ เล่นมาหลายเกมส์ละพึ่งเป็นแต่เกมส์นี้นะ
    สเปกเครื่องก็
    E8200
    P5K
    OCZ [6400] 1g*2
    galaxy 8800 GT 512m
    RaidMax-RX-530SS
    ็HD 250 G
    FaN 120cm*4ตัว
    LCD 19" wide
    ใช้ไดร์เวอร์ Forceware 169.06
    windows XPSP3Corp.MAY08.dotNet1.1-2.0.sKz
    ผมไม่รู้ว่าเป็นไร ใครรู้หรือเคยเป็นเแนะนำด้วย จะแก้ยังไง การ์ดจอพังหรือเป่า งานเข้าหือเป่า
    ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำ

เปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA
    เช็ค RAM
    เช็ค bad HDD
    ลงวินโดวส์ใหม่ (เปลี่ยนแผ่น เวอร์ชั่นอื่น)

Comment

ช่วยด้วยนะครับ

Comment

4850 ผมก็เป็น ตอนเลือกโหดๆสุดหมด แรม 512 น่าจะน้อยไป การ์ดมันเลย reset แต่จะลองลงไดร์เวอร์และวินโดว์ใหม่ดูก่อนก็ได้

Comment

Originally posted by garmin View Post
          4850 ผมก็เป็น ตอนเลือกโหดๆสุดหมด แรม 512 น่าจะน้อยไป การ์ดมันเลย reset แต่จะลองลงไดร์เวอร์และวินโดว์ใหม่ดูก่อนก็ได้
          จะจบอยูแล้วเศร้าใจจริงๆๆ เจอบอสตัวสุดท้ายแล้ว คิดว่านะ

Comment

Originally posted by knlovely View Post
            จะจบอยูแล้วเศร้าใจจริงๆๆ เจอบอสตัวสุดท้ายแล้ว คิดว่านะ
            เล่นจบแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมากมาย

Comment

Working...
            X