Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดประมาณ 2 - 3 นาทีเครื่องก็ดับไปเอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดประมาณ 2 - 3 นาทีเครื่องก็ดับไปเอง

เปิดเข้า windows ได้ประมาณ 2 - 3 นาทีเครื่องก็ดับไปเอง
    พอเปิดอีกทีก็เป็นแบบนี้ ดับอีก(ดับไปเลยน่ะครับ ไม่ใช่ shutdown)

ใช้งาน หรือไม่ใช้มันก็ดับ ประมาณนี้ตลอดเลยครับ

ตอนนี้สงสัยว่า supply จะเสีย
    หรือไม่ก็พัดลม CPU(มันก็หมุนปกติ)

แต่ที่สงสัยคือ มันเป็นช่วงเวลาเดียวกันเกินไป
    2-3 นาที ก็ดับแล้ว

มีความน่าจะเป็นที่อื่นอีกไหมครับ
    เช่น ไวรัส, RAM(512) ไม่พอ

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาอ่านและช่วยตรงนี้ครับ

ซีพียูได้หยอดซิลิโคนรึเปล่าครับ แกะออกมาหยอดด้วย เพราะบางทีซิ้งค์กับซีพียูไม่สนิทกันต้องเอาซิลิโคนไปช่วยให้มันระบายความร้อนดีขึ้น

สาเหตุที่ดับเพราะซีพียูมันอาจร้อนเกิน เมนบอร์ดเลยตัดไฟเพื่อรักษาซีพียูไม่งั้นไหม้

Comment

Working...
    X