Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่องของ Modem

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าด้วยเรื่องของ Modem

พอดีจะซื้อโมเด็มใหม่ เลยอยากมาถามความเห็นเพื่อนๆว่า โมเด็ม ยี่ห้อไหน ดีมั่งอ่าค่ะ ที่เขาว่าโมเด็มของ Huawei SmartTX MT880 นี่รับ-ส่งข้อมูลดีนี่จิงป่าวค่ะ

เท่าที่เคยลอง Huawei MT880 ที่ได้มาจาก Maxnet บอกได้คำเดียวว่าใช้ดีมากครับ

จับสัญญาณได้ดี speed ก็เร็วดีทั้ง upstream และ downstream และก็ไม่ร้อนมาก

ด้วยนะครับ ค่าใน router ก็บอกค่าละเอียดดีมี Max.Bandwidth บอกด้วยนะครับ

แต่รู้สึกว่าตัวที่ได้มาจาก true จะไม่มีบอก Max.Bandwidth นะครับ นี่ถ้าผมไม่ติดว่าต้อง

ใช้ wireless นะ ผมคงไม่ขายตัวนี้แน่ ใช้ดีมากเลย

Comment

Working...
    X