Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด้วย Spec นี้จะดูหนัง hi-def ทุกฟอร์แมต ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด้วย Spec นี้จะดูหนัง hi-def ทุกฟอร์แมต ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ

สเป็คตามนี้ครับ

เพ็นเทียม 4 2.66 GHz Ram 512 การ์ดจอ GeForce FX 5700 256 ram HDD 60 กิ๊ก DVD Drive Writer Asus

ถ้าด้วยสเป็คนี้ แล้วผมอยากจะดูหนัง hi-def ผ่านทาง LCDTV ผมจะต้องซื้ออะไรมาเพิ่ม หรือเปลี่ยน บ้างครับ เพื่อให้เล่นได้ทุกฟอร์แมต (พวก h246 ที่เค้าว่าๆกันว่า คอมฯต้องแรงอ่ะคับ)

เห็นมีบางคนแนะนำผมว่า ให้ซื้อ Ati 2600 ก็สบายแล้ว แต่ก็บอกกันอีกว่า แพงให้รออีกหน่อย ผมก็เลย งงๆ น่ะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

ATi2600 ก็เพียงพอแล้วครับ
    เพิ่ม RAM อีกเป็น 1 GB

ก็ลื่นครับ

Comment

PM ครับ

ถามมาทางใหน ผมตอบให้ทางนั้นครับ อิอิ

Comment

Working...
      X