Announcement

Collapse
No announcement yet.

สิลิโคนถ้าทาน้อยไปเป็นไงมากไปเป็นไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สิลิโคนถ้าทาน้อยไปเป็นไงมากไปเป็นไง

ตามประทู้เลยครับทามากไปเป็นไงหรอครับทาน้อยไปเป็นไรไหมครับ

มากไปก้อเปลืองโดยใช่เหตุ
    น้อยไปก้อนำความร้อนได้ไม่ดีครับ

Comment

Originally posted by zman View Post
      มากไปก้อเปลืองโดยใช่เหตุ
      น้อยไปก้อนำความร้อนได้ไม่ดีครับ
      ตามนั้น

Comment

มากไปเวลาแกะออกมาจะเปลี่ยนซิลิโคนใหม่ต้องมานั่งเช็ดของเก่าจนนิ้วหงิกอะครับแฮะๆ

Comment

ซีลีโคนห่วยๆ นะ
          มากไป ร้อน
          น้อยไป ร้อน

มากไปเกาะมาเช็ดออก
          น้อยไปแก๊กมาใส่เพิ่ม

-*-

Comment

มากไปมันก็จะเยอะคับ เอาแค่พอดีคับไม่มากไม่น้อย

Comment

แล้วเราจาดูยังไงหละว่าไหนมากไปไหนน้อยไปอะครับพี่ๆ

Comment

เอาพอประมาณครับ เอาเกือบๆเท่าเม็ดข้าวโพดก็ได้ ถ้าใช้แบบที่ต้องเกลี่ย ก็เกลี่ยให้บางๆ อย่าให้แหว่งกลาง ปาดที่เหลือข้างๆทิ้ง ก่อนที่จะใส่ซิ้งค์

ถ้าใช้แบบป้ายตรงกลางแล้วกดซิ้งค์ทับ ก็อย่าป้ายมากเกิน น้อยเกิน แล้วกดซิ้งค์ให้เสมอ กันมันไหลไปกองด้านใดด้านนึง

จะมากไปหรือน้อยไป ต้องดูที่ตอนกดซิ้งค์ลงไปแล้ว ซิลิโคนที่เหลือมัน "ปลิ้น" ออกมามากขนาดไหน อย่าให้มากจนไหลไปเลอะในซอกเก็ตก็แล้วกัน ไม่งั้น ตอนแกะมีหน้ามืดกันมั่งหล่ะ

Comment

มากไป

จะเปลืองครับ
                  ^^

Comment

ขอบคุณมากครับผมล่อไป 1 หลอดครึ่งอะครับกะลังจะแกะออกเนี่ย = ='

Comment

ไอ้มากไป น้อยไปเนี่ยะ มันวัดได้เปล่าวคับ เผอิญข้าวโพดที่ท้ายสวนเม็ดมันใหญ่กว่าชาวบ้านคับ
                      ดินมันดี อิ อิ (ล้อเล่นนา..) คือมีสูตรใหม ประมาณว่าทาไม่เกิน 3 ไมคอล (0.03 มม.)
                      หรือประมาณเท่าใหร่ บอกเป็นตัวเลขหน่อยครับ บางคนมักมากอยู่แล้วประมาณว่าทำอะไรเอาให้คุ้มครับ
                      ไอ้น้อยเขาอาจจะมากของท่านก็ได้ ขอบคุณครับ(คนไทยก็แบบนี้แหล่ะ)

Comment

เห็นด้วยกะข้างบนผมลองแล้วทาบาง Fulload 76 หนา 61 เห้อซิ้งค์กะแน่นแล้วไม่บางเกินนไปด้วย

Comment

ของที่บ้านเคยเห็นพี่ชาย ใช้แบบทาถูทาถู

คือ ทาบางๆ แค่พอให้ซิลิโคนบนซีพียูเกลี่ยทับจนมองไม่เห็นตัวหนังสือที่เขียนบนซีพียู พอ

**ซิลิโคนจีน สีขาว แบบกระปุก ปรกติ จะถอดเช็ดทาใหม่ทุกๆ 6เดือน เพื่อความขลัง
                          Last edited by visionseeker; 9 Jul 2009, 15:14:14.

Comment

ไม่ทราบครับบเเต่ก็ทาทั่วๆบางๆเกือบเเห้ง เเต่ตรงกลางก็หนักหนก็พอประมาณอะครับบอกไม่ได้ถ้าเยื้อมไปลงซ็อกเกตเเล้วไม่รุ้จำทำยังไงเหมือนกัน อีกอย่างครับเอาซิงมันออกจากcpuที่ที่กับซิลโคนเเล้วออกยังไงครับกลัวขามันหลุดอะครับช่วยชี้เนะด้วย

Comment

Originally posted by bebadboy_chart View Post
                              ขอบคุณมากครับผมล่อไป 1 หลอดครึ่งอะครับกะลังจะแกะออกเนี่ย = ='

หนึ่งเม็ดข้าวโพดกำลังดีครับ

Comment

Working...
                              X