Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง mainboard

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง mainboard

ถ้าจะเปลี่ยน mainboard ใหม่ต้องลง window ใหม่หรือไม่ หรือลงแค่ driver mainboard อย่างเดียว

มันมีวิธีที่ไม่ต้องลงใหม่ได้แต่ไม่แนะนำครับ ดีที่สุดควรลงใหม่ครับ ยิ่งคนละชิพเซท ลงใหม่ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      มันมีวิธีที่ไม่ต้องลงใหม่ได้แต่ไม่แนะนำครับ ดีที่สุดควรลงใหม่ครับ ยิ่งคนละชิพเซท ลงใหม่ดีกว่าครับ
      เห็นด้วยครับ
      เพื่อความเสถียรของวินโดวส์มากที่สุด ลงใหม่ดีกว่า

Comment

ที่พอทำได้โดยไม่ต้องลง windows ใหม่ ก็ต้องถอด Driver เก่าออกให้หมดก่อน แล้วค่อยเปลี่ยน M/B แล้วก็ลง Driver ใหม่ลงไปครับ แต่การลงใหม่เลยน่าจะให้ผลที่แน่นอนกว่าครับ

Comment

ถ้าต่าง chipset ควรลงwindowไหม่ครับ

Comment

Working...
          X