Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา COM เปิดไม่ได้เกี่ยวกับอะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา COM เปิดไม่ได้เกี่ยวกับอะไรบ้างครับ

อาการครับเปิดมาแล้วยังไม่ทันขึ้นหน้าอะไรเลยครับมันก็ดับไปเฉยๆเลยครับ
    ดูที่ MB มีไฟเข้าปกติครับคือ ไฟ led ที่ MB
    ปล.MB ผมเพิ่งเคลมมานะครับเกี่ยวกับ MB หรือเปล่าครับหรือไครมีวิธีการเช็คที่ดีช่วยเสนอแนะหน่อยนะครับ

spec ตามด้านล่าง

ดันครับ

Comment

ไม่ได้เสียบปลั๊กป่าวครับ อิอิ

Comment

พาวเวอร์ ซัพพลาย
        แรม
        VGA
        CPU

Comment

Originally posted by CHINODA View Post
          ไม่ได้เสียบปลั๊กป่าวครับ อิอิ
          ตอบตรงดีครับ

Comment

เปิดแล้วดังติ๊ดหรือเปล่าครับ

ถ้าดังแล้วสักพักหายไปเลย

เช็คสวิทย์ก่อนเป็นอันดับแรกเลยครับ

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
              เปิดแล้วดังติ๊ดหรือเปล่าครับ

ถ้าดังแล้วสักพักหายไปเลย

เช็คสวิทย์ก่อนเป็นอันดับแรกเลยครับ
              ไม่ดังและดับไปเลยครับ ติดประมาณ 3 วิ ครับ

Comment

Originally posted by arnu_a View Post
                ไม่ดังและดับไปเลยครับ ติดประมาณ 3 วิ ครับ
                งั้นโอกาศที่ PSU ก็สูงมาก ละ ติดแล้วดับนะ ตามด้วยแรมเดี้ยง

Comment

ถ้าใส่แรมหลวม ไม่แน่น ก็เปิดไม่ติดเหมือนกันนะ ลองดูครับ

Comment

มันยังไม่เห็นหน้า Bios

Comment

และ Enamax ประกัน ANT อยู่ที่ไหนครับ

Comment

Ram และ การ์ดจอ 2 ประเด็น

Comment

ผมกลับสงสัย MB กับ CPU เพราะว่า PSU ผมลองบ้านเพื่อนแล้วครับ
                          แต่เสียดายลองอันอื่นไม่ได้มันดันใช้ 775 รองรับ AGP ว้าแย่จัง

Comment

รอผู้รู้ครับตาม RIP บนครับ

Comment

Working...
                            X