Announcement

Collapse
No announcement yet.

หูตะกั่วเล่น x3 อยากเปลี่ยนสายครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หูตะกั่วเล่น x3 อยากเปลี่ยนสายครับ

เล่น x3/2.1 อยากเปลี่ยนสายครับ แต่ไม่ทราบว่าจะใช้อะไรดี ใครมีความเห็นยังไงช่วยแนะนำทีครับ เอาสายที่มีในร้าน piyanas อ่ะครับ งบ เมตรละ 200 - 500 ครับ สายไหนใช้แล้วจะเข้า x3 ครับ ขอบคุณครับ

-*-ผมว่างบสายแพงเกินไปนะครับ ลำโพงราคาไม่แพงนักสายไม่ควรแพงขนาดนั้น

Comment

แล้วใช้สายอะไรดีครับ ที่ถูก และเข้ากับ x3 อ่ะครับ

Comment

ดันไปๆ รอคนมาตอบ

Comment

ผมเพิ่งสั่งไอ้นี่ไป http://www.piyanas.com/shopping/prod...id=612&lang=th
          ไม่รู้ว่าเสียงจะดีขึ้นยังไงมั่ง เหอๆ รอของอยู่ครับ

ลืมบอกไปว่าใช้x2อยู่ครับ เล่นสายไปหลาย%ของลำโพงแล้ว ไม่รู้จะคุ้มไหม ตอนนี้มีnoiseเป็นระยะๆ นานๆทีมีมา

Comment

ผมก็ว่างั้นนะ

Comment

สาย Canare ครับคุ้มค่าไม่แพงเปลี่ยนแล้วเห็นผล

Comment

ผมใช้ ply 2.0 กะ X3/2.1 ซื้อมาเมตรล่ะ 420 ครับคิดว่าแพงเกินความจำเป็นไปนิดแต่เสียงที่ได้ออกมาดีมากครับ

Comment

ใช้กับ X3 ผมแนะนำ 2ตัวนี้ครับ

In-Akustik Cobra Silver 2.5sqmm ราคา 281บาท x 3เมตร = 843บาท(ข้างละ 1.5เมตร)
                  http://www.piyanas.com/shopping/prod...id=614&lang=th

In-Akustik Cobra Silver 3Mix 2.5sqmm ราคา 383บาท x 3เมตร = 1149บาท(ข้างละ 1.5เมตร)
                  http://www.piyanas.com/shopping/prod...id=615&lang=th

ส่วนเรื่องราคากี่ % นั้นผมว่าไม่สำคัญ สำคัญที่ว่าซื้อมาแล้วเสียงเปลี่ยนหรือปล่าว
                  สาย10%ของลำโพงแต่ใส่แล้วเสียงไม่เปลี่ยนจะมีความหมายอะไรใช้สายแถมไปดีกว่า
                  แต่ถ้าสายราคา 30%ของลำโพงแต่ใส่แล้วเสียงเปลี่ยนมันก็น่าซื้อกว่า

Comment

ซื้อสายลำโพงรถยนต์ครับ เมตรละ60บาท มาเทียบกับคุณภาพสายดีๆได้เลย
                    ซื้อมาใช้ว่าเสียงจะดีขึ้นนะครับ แค่กันเสียงรบกวนเท่านั้น

Comment

Originally posted by leoriohunter View Post
                      สาย Canare ครับคุ้มค่าไม่แพงเปลี่ยนแล้วเห็นผล
                      เอารุ่น star squad

Comment

แนะนำเพื่อนอีกคนซื้อ supra classic 1.6 เมตรละ 120 ก็โอนะ

Comment

เล่นสาย..... อารยธรรมเสียตัง ^^

Comment

เดี๋ยวได้ลองแล้วจะมาบอกครับ หูตะกั่วเหมือนกัน เรื่องเสียตังพวกนี้ ผมว่าขึ้นกับความพอใจกับเงินในกระเป๋ามาครับ เป๋าตุงหรือเป๋าแฟ่บ ^_^ เสียมากขึ้นก็น่าจะได้มากขึ้น

สงสัยว่าไอ้พวก 4สายนี่มันจับคู่กันยังไงครับ ไม่ให้ผิดคู่-*-a

Comment

จับคู่ที่สีครับสีอ่อนกับสีเข้ม

Comment

Working...
                              X