Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย sb0090 เจ้าปัญหา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย sb0090 เจ้าปัญหา

SB0090 Audigy1 a400 sb1394 EAX HDadvance เท่าที่เห็นมันเขียนไว้แค่นี้
    เดิมทีฟัง 2.1 อยู่ดีๆ ไปซื้อลำโพง 5.1ของ Edifier มากะว่าหนุกหนานแน่นอน แต่แล้วก็ต้องพบกับความผิดหวัง เพราะเวลาเปิด File หนัง 5.1 แล้ว เสียงของตัวหลักจะออกที่ center แต่ทีนี้ bass กลับไม่ยอมดังจาก center จะดังเฉพาะ FL/FR
    ส่วนRLออกแต่อีกข้างไปออกที่SUBเฉยเลยเหลืออีก2ตัวไม่ดัง ลอลลงไดร์เวอร์ที่มา
    กับตัวเองหนักกว่าเก่าเลยครับ เทสออกข้างเดียวเลยลองโหลด KX มาใช้แล้วก็ยังเหมือนเดิมไม่มรอะไรเปลี่ยนแปลง(ผมไม่มี driver ตรงตัวนะครับ) โหลดจากในเว็บก็เหมือนโปรแกรมไร้ค่า(ของ sound blaster น่ะ) ผมควรใช้ driver ของอะไรดีครับช่วยโพสลิ้งให้ผมเข้าไปโหลดทีล่ะขอร้อง T^T จะเป็นพระคุณอย่างสูงเลยครับ

ต้องถามก่อน driver จากเวป เสียงออกครบใหม ถ้าครบ ผมจะเอาโปรแกรมเสิรมให้

Comment

ผมไม่แน่ใจว่าครบหรือปล่าวเพราะไดร์เวอร์จากเว็บมันไม่มีspeaker setings มาให้เลยไม่รู้ว่าจะเทสตรงไหน
      ลองใช้ไดร์เวอร์ของ audgy 4มันก็เป็นอย่างว่าอ่ะออกไม่ตรงคอนเซ็บลำโพงคงไม่เสียอ่ะนะเพราะว่าได้ต่อตาม
      ตัวช่วยในไดรืเวอร์แล้วก็เป็นอย่างที่ว่ามันออกไม่ครบลำโพงเหมือนกับว่ามันได้แค่ 4.1 อ่ะ

Comment

ต่อสายลำโพงผิดเปล่าครับ..

Comment

คงไม่ผิดแน่นอนครับมีอยู่3สาย
          ทำเครื่องหมายไว้อ่ะครับลองมาทุกทางแล้วครับงงเลยอุตสาห์ยก2.1ของเก่าไปบ้านแม่หมดแล้วอ่ะ

Comment

Originally posted by Arkhoms View Post
            ผมไม่แน่ใจว่าครบหรือปล่าวเพราะไดร์เวอร์จากเว็บมันไม่มีspeaker setings มาให้เลยไม่รู้ว่าจะเทสตรงไหน
            ลองใช้ไดร์เวอร์ของ audgy 4มันก็เป็นอย่างว่าอ่ะออกไม่ตรงคอนเซ็บลำโพงคงไม่เสียอ่ะนะเพราะว่าได้ต่อตาม
            ตัวช่วยในไดรืเวอร์แล้วก็เป็นอย่างที่ว่ามันออกไม่ครบลำโพงเหมือนกับว่ามันได้แค่ 4.1 อ่ะ
            audgy 4 ใช่ตัวไดร์เวอร์ MOD ป่ะครับ

Comment

ใช่ครับแต่ที่โหลดมามันไม่ค่อยจะสมบูรณ์เท่าไหร่ครับเพราะว่ามีอยู่บางลิ้งที่โหลดไม่ได้เลยเอาไดร์ล
              เวอร์ตัวเดิมลงแทนก่อนแล้วลงตัว 4

Comment

อ่อครับ

*คิดว่าเป็นที่ไดร์เวอร์อ่ะครับ 100% หาแผ่นเต็มตัวจริงของ SB0090 Audigy1 หรือ MO Daudgy 4 ของจริงมี 2 ไฟล์ครับ ไฟล์ใหญ์ คือ พวกแอมพิเคชั่น ไฟล์เล็กไดร์เวอร์ครับ ผมว่ารุ่นนี้เอาไดร์เวอร์ ของ KX หรือ live ไปลงเพื่อออกลำโพง 5.1 คิดว่าไม่เวริกอะครับ

Comment

ใช่ครับ

Comment

มีให้โหลดที่ไหนได้บ้างครับ ลิ้งค์ในนี้มันตายหมดแล้วอ่ะ

Comment

เดี๋ยวส่ง FW PM ไปให้อ่านแล้วกันครับ

Comment

Working...
                      X