Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ เรื่อง ซื้อเครื่องใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำปรึกษาหน่อยครับ เรื่อง ซื้อเครื่องใหม่

อยากซื้อคอมซักเครื่องอะครับ พอดีว่าผมม่ายีความรู้เกี่ยวกับ AMD เลย พอดีไปเห็น

AMD2(940)X4Phenom กะ Core2Quad ราคามันต่างกันเยอะ ก็เลยลังเล

ตอนแรก กะจะเอา Core2QuadQ9550 แล้วมาเห็น AMD2(940)X4Phenom9950

ต่างกันแค่ 230 MHz แต่ราคานี่ เกือบ 4xxx บาท แต่เทคโนโลยีนี่ผมม่ายรู้ว่าต่างกันมั้ย

เลยทราบว่า ถ้าจัดสเปคเครื่องโดยเอา AMD2(940)X4Phenom9950 อยากได้บอร์ดอะไรก็ได้

แต่แรงนิดๆ น่ะครับ

พอจะบอกหน่อยได้มั้ยครับ แล้วก็ขอพวก VGA แ ละ PSU ด้วยนะครับ

ลืมบอกไปว่า เล่นเกม หนักๆ แบบ ลื่นๆ ด้วยนะครับ

หาได้ไวไว
    เล่นเกมส์ ดู GHz เยอะๆ อะเล่นได้ลื่นกว่า
    X2 6000+ แรงละ ที่เหลือไปลง VGA และ RAM

Comment

แล้ว M/B ล่ะ ครับ ผมอยากได้ นิ้งๆ สักตัว

Comment

เอา m/b ที่รองรับ 140w อ่ะครับ ลองๆ หาดู

Comment

Working...
        X