Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถาม C2D 3 ตัวนี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถาม C2D 3 ตัวนี้ครับ

E4400 E6320 E6420 เลือกอันไหนดีครับ คือมีงบจำกัดอ่ะครับ ประมาณ 28000-30000
    เอาไว้เล่นเกมส์ ดูหนัง ต่อหนัง เน็ท งานทั่วไปครับ
    ดูสเปคนะครับ

C2D E????
    ASUS P5B
    VGA : แล้วแต่ว่าใช้ CPU ตัวไหน ถ้า E4400 ก้อ X1950Pro ไม่ก้อ 8600GTS ถ้า E6320 หรือ E6420 ก้อ 8600GT
    Ram : Kingston 1G
    Wt.Digital 250G
    จอ LCD ไม่ 17" ก้อ 19" Wide ครับ
    LITE-ON 20A1H
    รวม Case+mouse+key แล้วไม่น่าเกินตามนั้นครับ
    เรื่องการ์ดจอนี่ X1950Pro ดีกว่า 8600GTS ใช่มั้ยครับ
    ส่วนแรม ผมต้องอัพเพิ่มอีกหรือป่าว ?
    แล้ว Harddisk นี่ Wt.Digital ดีแล้วใช่มั้ยครับ
    ส่วนจอ ถ้าเล่นเกมส์กับดูหนัง จะใช้กี่นิ้วดีครับ เห็นราคาแล้วมันก้อต่างกันพันกว่าๆ เลย
    ควรซื้อ 17" แล้วไปอัพอย่างอื่นแทนจะดีกว่ามั้ยครับ

หรือใครมีสเปคไหนติชม แนะนำ บอกด้วยนะครับ

ลืมบอกไป ขอแบบไม่ OC นะครับ เพราะยังไม่มีงบซื้อ sink ดีๆ TT

Comment

E4400 ไปเลยครับ คุ้ม+ถูก+เเรง

Comment

แรงในแบบเดิมๆ...E6420...อิอิ...ผมก้ใช้แบบไม่ OCครับ

Comment

WD เอารหัส YS นะครับ NCQ+Buffer 16 Mb

Comment

โอ้ ทันใจดีจัง ขอบคุณครับ ว่าแต่ว่า - -" ตกลงผมควรใช้อันไหนดีอ่า แล้วมันเหมาะกับการ์ดจอมั้ยครับ

Comment

E6420 ดึงประสิทธิภาพของการ์ดจอออกมาได้ดีสุด

ยิ่ง OC ยิ่งกระจาย

Comment

อีกนิดส์นึง M/B chipset intel P35 นี่ดีมั้ยครับ แล้วมีขายหรือยัง ? แล้วถ้ามี มันเหมาะกับ spec ที่ผมตั้งไว้นี่หรือป่าวครับ

ป.ล. ช่วยแนะนำร้านที่ไว้ใจได้ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณอย่างสูง ^^"

Comment

ถามว่า P35 ดีไม๊มันก็ดีกว่า P965 หล่ะครับ แล้วมันก็มีขายแล้วด้วย

แต่ตอนนี้คงต้องทำใจเล่นDDR2 ไปนะครับ DDR3 แพงมาก

ถ้าเป็นผมจะเล่น P35 กับซีพียูราคาถูกๆเล่นแก้ขัด...

แล้วต้นปีหน้าอัพซีพียูใหม่อีกทีเล่น Quad 45nm

สะใจครับ

Comment

เอ่อ แล้วเรื่องจอนี่ ใช้กี่นิ้วดีคับ ตอนนี้ผมกะตัดใจจาก 19" wide เป็น 17" ผลต่างเอาไปอัพอย่างอื่น เช่นแรม กะการ์ดจอ จะดีกว่ามั้ยครับ

Comment

ราคาต่างกัน ขนาดไหนเชียว จอ 17 19

Comment

อืม...

ปกติเราก็ไม่ได้อัพจอกันบ่อย

อย่างน้อยพอคอมตกรุ่นเราก็เปลี่ยนยกเคส แต่จอก็ยังใช้จอเดิม

ถึงมีตังแต่อยากเปลี่ยนก็คงลำบากใจอยู่ดี...มันยังใช้ได้..ก็เสียดายตัง...เอาตังไปอัดการ์ดจอ...บลาๆ...

เรียกว่า ก็คงจะได้ใช้มันนานกว่าอย่างอื่นแหละ

เอาจอใหญ่ๆไว้ก็ดีนะครับ

จะทนปวดตาไปทำไมตั้งสี่ ห้าปีหล่ะ

ราคาก็ต่างกันไม่มาก

ส่วนต่างระหว่างจอ 17 กับ 19 เนี่ย เอาไปอัพอะไรไม่ค่อยได้หรอก

17 นิ้ว 5990 กับ 19 นิ้ว 6500 ส่วนต่าง 500 เนี่ย จะเอาไปอัพ HDD จาก 250 เป็น 320 เหรอครับ

ไม่คุ้มหรอก

HDD ก็ใช้ไปก่อนได้...มันเต็มแล้วก็ค่อยซื้อใหม่ก็ได้...มันถูกลงทุกวันนะ

แรมก็เหมือนกัน มีตังพันนึงค่อยมาอัพเพิ่มก็ได้ครับ....

ถ้าจะเอา 500 นี้ไปอัพการ์ดจอ ก็ได้ชิบตัวเดิมอยู่ดีหล่ะครับ คงได้แค่ยี่ห้อใหม่

แต่จอเนี่ย มีตังพันนึง อัพจาก 17 เป็น 19 ไม่ได้นะ
                        Last edited by ARES; 20 May 2007, 03:00:11.

Comment

ตามราคา E6420 แรงสุด

แต่ถ้าอย่างอื่นเนียนแล้ว E4400 ก็ไม่น่าเกลียด

Comment

Originally posted by !~@banDon~! View Post
                            เอ่อ แล้วเรื่องจอนี่ ใช้กี่นิ้วดีคับ ตอนนี้ผมกะตัดใจจาก 19" wide เป็น 17" ผลต่างเอาไปอัพอย่างอื่น เช่นแรม กะการ์ดจอ จะดีกว่ามั้ยครับ
                            อีกอย่างเลือกจอดีๆหน่อยก็ดีนะครับ เพราะตาเรามีคู่เดียวเปลี่ยไม่ได้ อัพไม่ได้นะครับ

Comment

E 6420 ครับผมใช้อยู่ ถ้าเป็นจอควรเลือก ค่าความต่างเฉดสี 1000:1 จะทำไห้ภาพลื่นไหลดี
                              ไม่รู้จริงป่าวนะอ่านมาจากหนังสือ Futer GAMER เห็นเขาเชียร์ซัมซุง รุ่นไหน จำไม่ได้
                              ส่วนการ์ดจอ 8600 GTS ดีแล้วครับ แต่เอารุ่น 8600 GTS XXX เพิ่มอีก 1000กว่าบาท แต่แรงกว่า 8600 GTS ธรรมดา

Comment

Working...
                              X