Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ค่อยมีคนพูดถึง HP Pavillion เลยอ่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ค่อยมีคนพูดถึง HP Pavillion เลยอ่ะ

คือที่เมืองนอกเค้ายอดขายอันดับ 1 แต่เมืองไทนเอเซอร์อันดับ 1 แต่เท่าที่ดูสเปคกับราคาแล้วบางรุ่น ถือว่าเอชพี ให้คุ้มกว่าอีกอ่ะ เลยงงว่าทำไมมีแต่คนบอกว่า เอเซอร์ถูก เบนคิวถูก อาซุสถูก เงี้ย แต่เราไปดูราคาของเอชพีแล้วอ่า บางตัว ซีพียู 2.0 กิ๊กแล้วอ่ะ 4 หมื่นต้นๆ ไม่ค่อยได้ยินเรื่องมันเสียเท่าไหร่ เลยอยากรู้ว่าทำไมคนไทยไม่ค่อยใช้ยี่ห้อนี้กันหรอ เพราะจากราคากับสเปคแล้ว สนใจที่ยี่ห้อนี้อยู่อ่ะ

คงเพราะhpมีแต่การ์ดจอไม่แรงละมั้ง แล้วเห็นบอกว่าแค่gf7300ก้อร้อนดับแลบแล้ว

Comment

ผมก้อ..ชอบ..body...ของเค๊ามาก....gloss cover...กันขีดข่วนน่ะ

Comment

มันไม่แถมไดรว์เวอร์มาให้ ไปหาตามรุ่นก็ไม่เจอ เพราะแค่นี้ ผมจึงไม่แนะนำคนอื่น

Comment

Originally posted by หัวโบราณ View Post
          มันไม่แถมไดรว์เวอร์มาให้ ไปหาตามรุ่นก็ไม่เจอ เพราะแค่นี้ ผมจึงไม่แนะนำคนอื่น

แนนำนิดนึงนะครับ ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นแถมรึเปล่าแต่ว่า ผมใช้คอมแพค เวลาซื้อผมให้เค้าใส่ไดร์เวอร์ ไว้ในไดร์ฟ D อ่ะครับ

ก็เลยอยากแนะนำทุกคนว่าให้บอกเค้าว่าเอาไดรเวอร์ยัดไว้ในฮาร์ดดิสไว้ แล้วก็เอามาเขียนใส่แผ่นไว้

แต่ว่าตัว hp ก็ดีนะครับ ผมชอบบอดี้มากๆ แต่มันแพงกว่า compaq นิสหน่อยแค่นั้นเอง แต่ผมก็แนะนำนะครับ

แค่ spec ยี่ห้อนี่ไม่ค่อยโดนเด่นอ่ะครับ
          Last edited by dear.de; 9 Jun 2007, 22:51:20.

Comment

Originally posted by dear.de View Post
            แนนำนิดนึงนะครับ ไม่รู้ว่ายี่ห้ออื่นแถมรึเปล่าแต่ว่า ผมใช้คอมแพค เวลาซื้อผมให้เค้าใส่ไดร์เวอร์ ไว้ในไดร์ฟ D อ่ะครับ

ก็เลยอยากแนะนำทุกคนว่าให้บอกเค้าว่าเอาไดรเวอร์ยัดไว้ในฮาร์ดดิสไว้ แล้วก็เอามาเขียนใส่แผ่นไว้

แต่ว่าตัว hp ก็ดีนะครับ ผมชอบบอดี้มากๆ แต่มันแพงกว่า compaq นิสหน่อยแค่นั้นเอง แต่ผมก็แนะนำนะครับ

แค่ spec ยี่ห้อนี่ไม่ค่อยโดนเด่นอ่ะครับ
            ผมซื้อ hp มา 2 เครื่องแล้วเค้าก็มี driver มาให้ นะครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับมันก็กีนะซื้อมาไม่มีปัญหาอะไรเลยเร็วแรงดีเสียอยู่อย่างเดียวการ์ดจอไม่ค่อยแรงแค่นั้นแหละแต่ก็
              Ok ครับ

Comment

คำถามแนวนี้มีเยอะแฮะ ไม่ค่อยพูดถึงยี่ห้อนู้น ไม่ค่อยพูดถึงยี่ห้อนี้

สำหรับ HP ผมพูดถึงอยู่ตลอดเวลาอ่ะนะ แล้วก็เห็นตลอดหลายกระทู้ด้วย แต่ด้วยความง่ายๆ ถามมาตอบไปก็เลยจบ ไม่มีให้ถกกันเลือดสาดแบบ acer มันเลยไม่ค่อยดังมั๊ง

ของ ถ้าเรารู้จักใช้ยี่ห้อไหนมันก็ดีได้ทั้งนั้นครับ

Comment

Originally posted by dogdog View Post

ของ ถ้าเรารู้จักใช้ยี่ห้อไหนมันก็ดีได้ทั้งนั้นครับ
                  เห็นด้วยอย่างยิ่ง......

Comment

ใช้อยู่เหมือนกัน ไม่รู้ว่าดีหรือป่าว เพราะพึ่งใช่แค่สองสามวันเอง

Comment

hp ใช้การ์ดจอห่วยครับ
                      รุ่นธรรมดาออนบอด
                      รุ่นกลาง geforce go 7200
                      รุ่นทอป geforce go 7300

Comment

สิ่งที่ผมนึกถึง HP คือ ...

หนักครับ = ='

Comment

ไม่รู้สิ แต่ส่วนตัวผมไม่มอง HP เลยอ่ะ ทั้ง notebook กับ pdaphone เพราะว่าผมมีเพื่อนที่ทำงานอยู่ HP 5-6 คน มันไม่มีใครใช้ HP เลยอ่ะ แถมยังบอกอีกว่า กูเคยใช้แล้วต้องเดินเข้าศูนย์ตัวเอง เซง --*

Comment

อ้าว...เซ็งเลย พรุ่งนี้ว่าจะไปถอยตัว DV2500 มาอยู่แล้วเชียว เอาไงดีล่ะเนี่ย

Comment

ผมใช้อยู่ 3 ตัวแล้วนะท่าน
                              ตัวแรก Compaq รุ่นไหนไม่รู็จำไม่ได้ แต่ chip เป็น duron 1Ghz อ่ะ นานแล้วนะ ไม่เคยเสีย ไม่เคยดับ ใช้ตั้งแต่เรียน เขียนโอปรแกรมำ Project จบ ใช้มา 4 ปี ไม่เคยเสียหาย
                              แต่พอดีผมทำตก - * - ฝาเรยหลวมๆไปหน่อย ตอนนี้ให้น้องใช้พิมพ์งาน กะเล่น net ครับ

ตัวที่ 2 Compaq V3... ก่าๆ จำม่ได้ให้พี่ชายใช้ไปแล้น ใช้มา จะปีนึงแล้น ไม่เคยเสีย ไม่เคยดับ ใช้เขียนโปรแกรม เล่นเกมส์บ้างนิสหน่อย ส่วนใหญ่เล่น winning เล่น net เคยใช้เป็น server เปิดทิ้งไว้ 3 วัน ไม่เป็นไร เป็น webserver ลอง test ก้อใช้งาน server จริงน่ะครับ มี load test นิสหน่อย แต่เอาไว้ในห้อง server นะ มันเรยเย็นสุด ไม่ร้อน 55

ตัวที่ 3 Hp dv2315tx เพิ่งถอยมา เหอๆ ก้อลองเล่นแล้วก้อใช้ได้ดีนะ ติดตรงที่เป็น Vista นี่หละ แล้วก้อ Driver XP หายากนิสนึง ต้องๆไปงมนานมาก แต่ก้อได้มาแล้ว ตอนเป็น vista นี่ผมลอง Need for speed Carbon ก้อเล่นได้ ไม่กระตุกนะ ก้อ โอเคสำหรับผมแล้วล่ะ

สรุป ผมว่า Card จอแรงไม่แรงไม่สำคัญครับ ถามว่า มันพอเล่น หรือ พอใจคุณรึเปล่า ก้อแค่นั้น ส่วน design ผมว่ามันก้อสวยดีนะครับ ไม่ได้ขี้เหร่อ่ะ เอาไว้โชว์ก้อได้ ก้อแล้วแต่คุณจะเลือกครับ อ่ออีกเรื่องนึงคือ เรื่องความร้อนครับ ยอมรับว่า compaq กะ hp มันก้อร้อนอยู่นิสหน่อยอ่ะครับ แต่ว่าผมรับได้อ่ะ เพราะร้อนไม่มากเท่าไหร่ เพราะเราใช้งานเยอะจิงอ่ะครับ ลองตัดสินใจดูละกันครับ

โอวว กลายเป็น Brand loyalty ไปแล้วว่ะช้านนนน 555+ เพิ่งรู้ตัว
                              Last edited by todkung; 18 Jun 2007, 15:46:53.

Comment

Working...
                              X