Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนด้วยคับ เกี่ยวกับการ์ดผิดปกติหรือป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนด้วยคับ เกี่ยวกับการ์ดผิดปกติหรือป่าวคับ

ผมใช้โน้ต บุ๊ค รุ่น Asus A8je....

Cpu Core21.66 ram ddr2 512 vgaเป็น ATI X1450เมม128 +hyper

คือผมใช้เล่นเกมส์ ช่วงแรกๆก็เล่นNeed for speed Dota พวกนี้ก็ไกลลื่นดี

แล้วเล่นไปได้สัก7-8เดือน ตอนนั้นผมเล่นเกมส์ แล้วใช้เอกเฟกมากๆ ถี่ๆ(เช่นกดปล่อยพลังรัวๆประมาน

นี้) ทำให้ภาพ เกือบค้าง

แล้วมันก็เดินต่อตามปกติ แล้วหลังจากนั้น ผมก็รุสึกว่าผมเริ่มเล่นเกมที่เคยเล่นไม่ลื่นเหมือนปกติ

จนตอนนี้ แม้แต่เกมส์เล็กๆอย่าง Battle Relm ยังกระตุกเลยคับฉากไฟไหม้หรือคนเยอะ ๆ

มันเป็นเพราะการ์ดจอหรือป่าวคับ หรือram มันเสื่อมคุณภาพลงได้รึป่าวคับ เพราะของผมแค่512 เอง

(ใช้Xp) ตอนนี้อายุคอมก็ประมานปีครึ่งคับ ส่วนฮาดดิสรุสึกว่ามันมีเสียงดังก๊อกแก๊กๆ

เกิดจากสาเหตุอะไรเหรอคับ และรุสึกว่า ถึงไม่เล่นเกมส์ แค่ใช้เปิดโน้น เปิดนี้ตามปกติก็ไม่เร็วสักเท่า

ไหร่แล้วละคับ รบกวนถาม มากไปหน่อยขออภัยด้วยนะ ขอบคุณคับ

ปล.ปัญหาเหล่านี้ ถ้าเราไม่สามารถบอกได้ชัดเจน เราจะส่งให้ประกันตรวจสอบให้ได้รึป่าวคับ
    Last edited by 00002; 30 Aug 2008, 13:38:17.

ไวรัสเปล่าครับ

Comment

ป่าวนะคับ ลงวินโด้ใหม่แล้ว

มันเป็นมาสักพักแล้วละคับไม่ได้เพิ่งเป็นนะ

Comment

Working...
      X