Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ SPEC ของ CPU ที่ใช้เล่น PES 2009

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ SPEC ของ CPU ที่ใช้เล่น PES 2009

คือตอนนี้เครื่องที่ผมใช้ คือ

Pentium 4 2.66 , RAM 2 G , 8600GT 512 M

ซึ่งผมดูตรง Setting ของเกม มันขึ้นเป็น GOOD หมดเลย
    ยกเว้น CPU อันเดียวที่ขึ้นเป็น OK ครับ

แล้วพอดีผมมี CPU อีกอันคือ Celeron D 3.0 ครับ
    ไม่ทราบว่าแรงกว่ามั๊ยครับ ถ้าเอาไปใส่มันจะขึ้นเป็น GOOD รึเปล่าครับ

เพราะตอนนี้ผมเล่น PES 2009 แล้วตอนที่บอลมาหน้าประตู ตอนคนเยอะๆ ตอนจะยิงประตู มันกระตุกอ่ะครับ มันน่าจะเป็นที่ CPU ที่ขึ้นแค่ OK รึเปล่าครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบบ....

ถ้าคุณใส่ celeron D3.0 มันจะขึ้นว่า low หนะสิครับ
    p4 2.66 อ่ะดีแล้วถ้ามีตังอีกซักหน่อยหันไปเล่น e2140 - e2200 ก็ดีเหมือนกันเล่นเกมไหลลื่นดี

Comment

จริงๆแล้วผมเคยลองใช้ตัว Celeron D นี้เล่นแล้วแล้วครับ

ที่ผมจำได้มันไม่ใช่ LOW แน่ๆครับ

แต่ผมไม่ไน่ใจว่าตอนนั้นมันขึ้นว่าอะไร ระหว่าง OK กับ GOOD น่ะครับ

Celeron D นี่มันออกมาทีหลัง P4 ใช่มั๊ยครับ มันน่าจะดีกว่ารึเปล่า หรือออกก่อน ออกหลัง มันไม่เกี่ยวกันครับ

ขอบคุณครับ..``

Comment

ลองคล็อก CPU ดูสิครับ...อย่างอื่นก็ดีอยู่แล้ว

Comment

จะ LOW จะ OK หรือจะ GOOD ผมไม่รู้..รู้แต่ ถ้าแรมกับการ์ดจอเดียวกันเล่นได้ก็พอๆกับ Pentium 4 2.66 แหละครับ....ถ้า 775 เหมือนกัน Pentium 4 2.66 แรงกว่า

Comment

ลองเปลี่ยนเป็น celeron D 3.0 ดูแล้วครับ

มันเปลี่ยนจาก OK เป็น GOOD ครับ แล้วรู้สึกกระตุกน้อยลงนิสนึงด้วยครับ

Comment

ผมว่า cely น่าจะดีกว่านิดนะครับ 2 ตัวนี้

Comment

celeron d 3.6 goodเลยน้ะ

Comment

Working...
                X