Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ Point of View Geforce7600GS 512mb. คุมเงินไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ Point of View Geforce7600GS 512mb. คุมเงินไหม

พอดีไปเห็น Point of View Geforce7600GS 512mb. 3500บาท ราคา Advice 16/05/50
    รายละเอียด อ่านแล้ว งง งง แต่คิดว่าน่าจะเป็นมาณนี้ครับ สำหรับรุ่นนี้

Video Memory : 512 MB
    Core Clock : 400 Mhz
    Memory Clock : 533 Mhz
    Memory Speed : 2.5 ns
    Memory Bus : 128 bit
    Interface : PCI Express 16x
    RAMDAC : Dual 400 Mhz
    Pipelines : 12 pixel / 5 vertex
    http://www.pointofview-online.com/de...content_id=133

ดู Core/Mem แล้วเกิดความไม่แน่ใจเล็กน้อย ดูน้อยๆยังไงไม่รู้ คิดว่าน่าเล่นไหมครับ
    จะสมราคาต่าตัวไหม ชื่อยี่ห้อก็ไม่คุ้นหูเท่าไหร่ครับ
    ว่าจะเอามาเล่นเกมส์
    Tom Clancy's Rainbow Six Vegas
    Tom Clancy's Splinter cell Double agent
    Command & Conquer 3 Tiberium wars kane edition
    Need for speed : Most wanted
    Need for speed : Carbon

พอดีอยู่ต่างจังหวัดครับ ลำบากหน่อย ก็ซื้อของกับทาง Advice ตลอดเลย

ช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่คุ้มครับเห็น core/mem แล้วอนาถใจจริงๆโดยเฉพาะ Memmory speed 2.5 กากสุดๆน่าจะเป็น DDR2

ซื้อ 8600GT ดีกว่าครับ หรือจะรอ ATI รุ่นเล็กก็ดี ถ้ารอไหว

Comment

ไม่คุ้มครับ ถือว่าเป็นการ์ดจอ Low Grade มากสังเกตุจากแรม ถ้าเทียบกับราคาน่าจะได้ดีกว่านี้ครับ
      ในราคานี้ผมแนะนำเป็น 8500GT ของ Spark ยังดีกว่าครับ ได้เปรียบเรื่อง เทคโนโลยีที่ใหม่กว่าครับ

Comment

ผมดูก็ยังไงยังไงอยู่ เลยสงสัยอย่างแรง ขอบคุณมากครับ

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
          ไม่คุ้มครับ ถือว่าเป็นการ์ดจอ Low Grade มากสังเกตุจากแรม ถ้าเทียบกับราคาน่าจะได้ดีกว่านี้ครับ
          ในราคานี้ผมแนะนำเป็น 8500GT ของ Spark ยังดีกว่าครับ ได้เปรียบเรื่อง เทคโนโลยีที่ใหม่กว่าครับ
          8500GT ของ Spark มันแรงกว่าตรงไหนหรอวะฮะ ??

Comment

Working...
          X