Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรุ้วิธีเลือก router

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรุ้วิธีเลือก router

คือ มานต้องเลือกยังไงบ้าง

ตัวแรกที่ใช้ได้มาฟรีอะนะ

มานแถมมา

ตอนนี้รุ้สึกว่า มันน่าจะกำลังจะพัง

แต่พอไปดูราคาตกใจดี เหอๆๆ 1500- 3000

ก้เรยอยากถามว่าเราต้องดูอะไรบ้าง ไม่ก้แนะนำรุ่นไห้หน่อย

ขอบคุนคับ

edimax แจ๋วจิงลองดิ

Comment

ใช้งานประเภทไหน ต้องบอกด้วยครับ เช่น บ้าน สำนักงานเล็ก ใหญ่

cisco, linksys, nortel

เลือกเอาครับ

Comment

เพิ่มเติม... ถ้าใช้ตามบ้านก็ linksys ตระกูล WRT54G ตัวเดียวจบ

Comment

บ้านคับ เล่นคนเดว

เนต1m

ราคาดูได้ที่ไหนอะคับ

ดูตามเวป มีน้อยมาก

Comment

Originally posted by THE OFF View Post
            เพิ่มเติม... ถ้าใช้ตามบ้านก็ linksys ตระกูล WRT54G ตัวเดียวจบ
            น่าสนนะคับตัวนี้ สวยดี เหอะๆๆ

ราคาประมานทะไหร่หรอคับ

แล้วอีกอย่าง มันร้อนหรอคับ เหนเขามีบอกวิธีคลายความร้อน

Comment

Originally posted by karnnd View Post
              น่าสนนะคับตัวนี้ สวยดี เหอะๆๆ

ราคาประมานทะไหร่หรอคับ

แล้วอีกอย่าง มันร้อนหรอคับ เหนเขามีบอกวิธีคลายความร้อน
              WRT54Gx อันนี้ ไม่มีโมเด็มนะครับ สามารถทำงานได้เป็นเราเตอร์ไวเรส+มีสาย เฉยๆนะครับ ถ้าจะต่อเน็ต ต้องต่อโมเด็มADSLเข้าไปอีก ถ้าท่านชอบทรงนี้ และไม่เอาไวเรส ลองดู ตัว AG241 นะครับ

ที่เขาบอกร้อน ผมใช้WRT54GL+tomato 1.11 ไร้อนนะ แบบแกะออกมาจับชิพมันเลยอ่ะครับ

Comment

อ่าว มี router ต้องใช้ โมเดมอีกหรอนิ

ตอนนี้ผมใช้ router ตัวเดวเล่นเนตได้เรยนิ

Comment

Originally posted by karnnd View Post
                  อ่าว มี router ต้องใช้ โมเดมอีกหรอนิ

ตอนนี้ผมใช้ router ตัวเดวเล่นเนตได้เรยนิ
                  แสดงว่าที่ท่านใช้อยู่นั้น มี modemในตัวนะครับ

แนะนำให้ซื้อแยก router และ modem เพราะเวลามันพังจะได้ซื้อแยกตัวไป

เรื่องความร้อนนั้นเคยเปิด24ชม. 7 วันติด ไม่มีปัญหานะครับ ขอให้จุดที่วางนั้นอากาศถ่ายเทพอ

ราคาก็สองพันนิดๆครับ

Comment

Working...
                  X