Announcement

Collapse
No announcement yet.

E2200@3.8 ทำไมใช้ไฟเยอะจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E2200@3.8 ทำไมใช้ไฟเยอะจัง

E2200@3.8 ทำไมใช้ไฟเยอะจัง 2.0 ใครมีวิธีอะไรที่ลากได้ไกลๆแต่ไม่ใช้ไฟเยอะไหมครับ
    ผล Test ครับ

ไฟ 2.0 - -* เยอะไปเปล่า

Comment

ระวังแต๊บๆนะ

Comment

Originally posted by แว่น View Post
        ไฟ 2.0 - -* เยอะไปเปล่า
        Originally posted by nununu View Post
        ระวังแต๊บๆนะ
        ต่ำกว่านี้มันไม่ผ่านครับ

Comment

โหนี่แหละครับ ผู้กล้า อัดไฟ 2v !!
          GLORIOUS PC MASTER RACE
          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ไฟเกินความจำเป็นละ....

Comment

Originally posted by dears View Post
              ไฟเกินความจำเป็นละ....
              ไฟต่ำกว่านี้มันไม่ติดครับทำไงดีแนะนำหน่อยครับ

Comment

แรง(ไฟ)อ่ะ

Comment

ต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ...
                  เล่น Maximus

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                    ต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ...
                    เล่น Maximus
                    ต้องถึงกับเปลี่ยนบอร์ดเลยหรอครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                      ต้องถึงกับเปลี่ยนบอร์ดเลยหรอครับ
                      เมื่อไม่อัดไฟแล้วไม่ผ่าน ก็ทำอะไรไม่ได้แล้วอะ
                      ถ้าไม่เปลี่ยนบอร์ด ก็ต้องเปลี่ยน cpu หา week เทพๆ ที่ไปได้ไกลใช้ไฟน้อย
                      3.8 bus 432 ถือว่าเยอะมากสำหรับ e2xxx แล้วครับ

Comment

cpuตัวไหนดีครับแนะนำบ้างครับ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
                          cpuตัวไหนดีครับแนะนำบ้างครับ
                          ผมหมายถึง week cpu ครับ รุ่นเดียวกันก็แรงกว่ากันได้ เพราะแต่ละตัวมันแรงไม่เท่ากัน
                          จะว่าไปแล้วเปลี่ยน cpu เลยก็ดีอย่างเช่น E8400 ถ้ามีงบ

Comment

ซื้อ CPU ใหม่ครับ จาได้ไม่ต้อง OC ให้มันร้อนแรง อิอิ

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
                              ผมหมายถึง week cpu ครับ รุ่นเดียวกันก็แรงกว่ากันได้ เพราะแต่ละตัวมันแรงไม่เท่ากัน
                              จะว่าไปแล้วเปลี่ยน cpu เลยก็ดีอย่างเช่น E8400 ถ้ามีงบ
                              week cpu ดูตรงไหนครับ E8400งบไม่พอ

Comment

Working...
                              X