Announcement

Collapse
No announcement yet.

cpu+แปลงไฟล์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cpu+แปลงไฟล์

ผมใช้com notebook cpu celelon m520 1.6 g ati 1100 ram1.5gb แปลงไฟล์ avi 1gb เป็น
    dvd
    (4 gbเต็ม)ใช้เวลา 2 ช.ม.โดยใช้progream tmpgenc express 4.0้ ถ้าผมใช้com notebook
    core2
    duo cpu 1.5g ram 2g จะเร็วขึ้นมากใหมครับ แต่มีบางกระทู้บอกใช้ pc cpu core 2duo
    2.4g
    แปลงใช้เวลาแค 30่ นาทีจากเคยใช ้pc p.4 2.6g แปลง ใช้เวลา 4 ช.ม อีกกระทู้บอกใช้pc cpu Quad Core
    q6600
    แปลงใช้เวลาแค่ 30 นาที เท่ากันอยากทราบว่าจริงอย่างกระทู้ว่าหรือเปล่าครับ
    ผมอยากให้ช่ยวจัดสเปคคอมสำหรับแปลงไฟล์ดีดีสักเครื่องว่าpc cpu core 2duo หรือcpu
    Quad Core
    อะไรจะเร็วสุดครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับผม

Last edited by trin4818; 11 Jun 2008, 12:55:21.

ถ้าเน้นแปลงไฟล์เป็นหลัก แบบทำทุกวัน 4 หัว ย่อมดีกว่า 2 หัวครับ

Comment

thank you ---mak mak krabbbbbbbb

Comment

Quad Core เร็วกว่าทุกกระบวนท่า

นอกจาก พิมงานอันนี้ พอกันครับ

Comment

จิง

Comment

Quad Core เห็นด้วย ใช้อยู่เร็วกว่าเห็นๆๆ

Comment

Originally posted by trin4818 View Post
              ผมใช้com notebook cpu celelon m520 1.6 g ati 1100 ram1.5gb แปลงไฟล์ avi 1gb เป็น
              dvd
              (4 gbเต็ม)ใช้เวลา 2 ช.ม.โดยใช้progream tmpgenc express 4.0้ ถ้าผมใช้com notebook
              core2
              duo cpu 1.5g ram 2g จะเร็วขึ้นมากใหมครับ แต่มีบางกระทู้บอกใช้ pc cpu core 2duo
              2.4g
              แปลงใช้เวลาแค 30่ นาทีจากเคยใช ้pc p.4 2.6g แปลง ใช้เวลา 4 ช.ม อีกกระทู้บอกใช้pc cpu Quad Core
              q6600
              แปลงใช้เวลาแค่ 30 นาที เท่ากันอยากทราบว่าจริงอย่างกระทู้ว่าหรือเปล่าครับ
              ผมอยากให้ช่ยวจัดสเปคคอมสำหรับแปลงไฟล์ดีดีสักเครื่องว่าpc cpu core 2duo หรือcpu
              Quad Core
              อะไรจะเร็วสุดครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆครับผม

ที่ผมลองเทสมามีหลายรุ่นนะ แต่ผมลองคนละโปรแกรม
              ผมลองจากNero 6
              P4 2.4G 533 ผมใช้เวลาแปลง 1ชม. 58นาที
              AMD X2 3600 OC2.0G เวลาประมาณ58นาที
              C2D 2.0 (โนตบุ้กACER 5920G) ใช้เวลา 52นาที

แล้วสุดท้ายผมใช้nero 8 กับCPU Q9300 ผมใช้เวลา28นาที
              แต่พอใช้โปรแกรมTMPEG 3 ใช้เวลา18นาที

ทั้งหมดที่ลองมาอันนี้คือ แปลง VCD3เรื่องเป็น1แผ่นDVDคับ

สรุปอยู่ที่โปรแกรมด้วยคับ ว่าSUPPORTกับ MULTI COREขนาดไหน แต่ยังไง4คอร์ทก็แรงกว่าในการแปลงไฟล์อยู่ดีคับ
              Last edited by portega; 12 Jun 2008, 02:08:37.

Comment

thank you mak krabbbb

Comment

Working...
                X