Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ PSU ดีๆ หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ PSU ดีๆ หน่อยครับ

ไม่เอาแล้ว psu วัตต์ละบาท

เหตุการณ์เกิดเมื่อประมาณราวๆ 30 นาทีที่แล้ว

เปิดคอมทำงานอยู่ดีๆ แปร๊บ ไฟแลบออกจาก psu หลังจากนั้นเครื่องก็ดับไป ด้วยความรวดเร็ว ขี่รถไปบ้านพี่ ไปดึง psu พี่เค้ามาลอง ปรากฏว่า โชคยังดี ที่ system ไม่เป็นอะไร

ช่วยแนะนำทีครับ

spec
    AMD Athlon 64 3200+
    M/b gigabyte K8NS Ultra
    ram 2 แถว 512+256
    HDD 40gb + 20 gb
    VGA spark gf 6800gs (ไอตัวกินไฟ)

ขอที่เอา system นี้อยู่ oc เล็กน้อยครับ
    งบ 1000-1200

แนะนำยี่ห้อ enermax ครับ ส่วนรุ่นแล้วแต่จะเลือกนะครับ

Comment

กี่ วัตต์ดีครับ เอาแบบคุ้มราคา

Comment

450W คงไหวมั้งคับ

Comment

Enermax 460 watt ถ้ากำลังหาตัวสุดคุ้มก็น่าจะเลือกตัวนี้นะครับ ประมาณ 2200 บาทครับ

Comment

Originally posted by dogfighter View Post
            Enermax 460 watt ถ้ากำลังหาตัวสุดคุ้มก็น่าจะเลือกตัวนี้นะครับ ประมาณ 2200 บาทครับ
            เกินงบไปเยอะแฮะ แต่ก็ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Comment

เหลือแต่ 450W ของ Delux แล้วละคับ -*- มี รุ่น DLP-31A ราคา 950 บาท แต่ผมไม่รู้ว่าจะรอดรึเปล่านะคับ - -

Comment

Enermax

Coolermaster

Enlight

----------------------------------------------------------

ถ้าราคาย่อมเยาว์ก็ delux ครับ

Comment

ของดีไม่มีถูกครับ
                  (เข้ามาฮา เพาะใช้วัตต์ละ1.5บาทอยู่ อิอิ กลัวบึ้มจัง)

Comment

งั้นแสดงว่าของผมโชคดีอะครับ ของผมโนเนมอะครับ มันเขียนว่า DEER อะครับ ที่แถมก่าเคทมั้งครับ
                    นี่จะขึ้นปีที่5แล้วครับ ยังเงียบ + นิ่งอยู่เลย
                    Last edited by KorosukE; 5 Feb 2007, 22:01:44.

Comment

Originally posted by KorosukE View Post
                      งั้นแสดงว่าของผมโชคดีอะครับ ของผมโนเนมอะครับ มันเขียนว่า DEER อะครับ ที่แถมก่าเคทมั้งครับ
                      สงสัยผมคงซวยจริงๆ

ตอนนี้ใช้ laser 350w อยู่ ไฟฮาร์ดดิสมันอ่อนๆ เหมือนไฟไม่พอเลยแฮะ แต่ลองรัน ตู้ปลา มันก็ได้ 54000 คะแนนเท่าเดิมอยู่ดี

Comment

silverstone ประกัน3ปี เสียเปลี่ยนตัวใหม่ทันที ไฟนิ่งก่าenermaxอีก(เค้าบอกมา)

Comment

Finex ประกัน1ปี ไฟพอๆกับ Enermax ด้อยกว่านิ้ดดนึง เสียก็เปลี่ยนใหม่ให้ อันนี้เทสเองครับ หุหุ

Comment

ผม ใช้ ยี่ห้อ SAMA 460Watt อยู่ มั้ง ยี่ห้อ ไม่เคยได้ยินเหมือนกัน แต่ ตอนซื้อ ร้าน ในเครือ เจได๋ เขาบอกมัน จ่ายไฟนิ่งดี ไม่รู้โดนเขาหลอกป่าว

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาเหมือนกันครับ SAMA 500w จ่ายไฟนิ่งดี มีหัวจ่ายไฟ12v 8pin ด้วย

Comment

Working...
                              X