Announcement

Collapse
No announcement yet.

Netgear DG834G เปลี่ยนเสาจะแรงส่งได้ 30เมตรไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Netgear DG834G เปลี่ยนเสาจะแรงส่งได้ 30เมตรไหม

เพื่อนมาซื้อบ้านใกล้ๆ ***งกัน 30 เมตรได้ มีกำแพงนับดู 4 ชั้นกั้นอยู่เพราะหลังบ้านชนกันแต่เยื้องกัน2หลัง จะแชร์เนทให้ใช้ เปลี่ยนเสาภายในแบบไหนดี แล้วตัวNetgear DG834Gจะแรงพอส่งได้ไหม ตัวรับจะใช้การ์ดpciแบบเปลี่ยนเสาได้ เครื่องตั้งอยู่ชั้นล่างเหมือนกัน ช่วยแนะนำหน่อยครับ
    Last edited by layjung; 7 Dec 2008, 21:13:48.

เงียบเลย...

Comment

4 ชั้น หนาเท่าไรละครับ หากทำด้วยอิฐมอญ โมเสาไงก็ไม่รอดอยู่ดี ถึงจะเจอก็หลุดเอาง่ายๆ

Comment

Originally posted by คิม View Post
        4 ชั้น หนาเท่าไรละครับ หากทำด้วยอิฐมอญ โมเสาไงก็ไม่รอดอยู่ดี ถึงจะเจอก็หลุดเอาง่ายๆ
        ผนังเป็นคอนกรีตเลยครับ ทั้งผนังบ้านและกำแพง(บ้านสำเร็จรูป ของพฤกษา) หนา 10 เซน

ผมลองเอาโน๊ตบุคไปนั่งเล่นบ้านเพื่อนชั้นล่างเหมือนกันกับที่ตั้งไวเลสเร้าเตอร์ที่บ้านผม เจอสัญญาณ 1-5.5 Mbps พอใช้เปิดเวบได้ แต่ไม่นิ่งติดๆหายๆ เปลี่ยนเสาเร้าเตอร์จะช่วยได้ไหม แล้วตัวรับที่ PC เพื่อน เลือกใช้แบบ pciหรือusbดี เอาแค่พอเปิดเวบ ดูเมลได้ แต่อย่าหลุดง่ายๆ เซียนไวเลสแนะนำหน่อยครับ
        Last edited by layjung; 21 Dec 2008, 22:02:23.

Comment

ขุดมาถามอีกที เปลี่ยนเสา 5dbi ทั้นเราเตอร์ การ์ดไวเลสที่เครื่องลูกแล้ว ก็เหมือนเดิม เซียนไวเลสแนะนำหน่อย หรือว่าเปลี่ยนเราท์เตอร์โมเดมดี

Comment

ลองหาเสา Outdoor Yagi Type Antenna 2.4GHz Directional 15dBi Gain ดูนะครับราคาก็5000บาท
            ค่าสายเมตร600ครับ ขึ้นเสาไม่ไผ่สูงๆ รับรองไม่มีหลุด

Comment

Originally posted by ArtBow View Post
              ลองหาเสา Outdoor Yagi Type Antenna 2.4GHz Directional 15dBi Gain ดูนะครับราคาก็5000บาท
              ค่าสายเมตร600ครับ ขึ้นเสาไม่ไผ่สูงๆ รับรองไม่มีหลุด
              ขอบคุณครับ ใช้wireless N น่าจะพอแล้วน่ะครับ ไม่ลงทุนขนาดนั้นน่ะครับ

Comment

สงสัยของพี่ต้องเอาnetgearไว้นอกบ้าน
                ของเพื่อนก็ต้องเอาตัวรับไว้นอกบ้าน
                ลากสายเข้าบ้านเอา

Comment

Working...
                X