Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตัวไหนเป็นไวรัสกันแน่น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตัวไหนเป็นไวรัสกันแน่น

จากรูปที่ให้ดู นะครับผมสงสัยมาก ไม่ทราบว่าตัวไหนเป็นไวรัสกันแน่น เท่าที่ดูๆเหมือนจะเป็นตัวติดไวรัสสะมากกว่า ไม่ใช้ตัวที่เป็นไวรัสจริงๆ ผมยากเห็นตัวที่เป็นไวรัสตัวจริงๆไม่ใช้ตัวติดจากไวรัส ต้องสังเกตจากอะไรถึงจะรู้ว่าเป็น ตัว Software ไวรัสนะครับ

Anti virus อะไรหว่า ให้ผมเดา ผมว่าตัว Anti virus นั่นละ ไวรัส - -'

Comment

มันอาจจะเป็น Thumb drive ไปติดมาจากเครื่องอื่นป่าวครับ

ปล. มีถึง Drive L: เลยหรอ O.o

Comment

ไวรัสทั้งหมดนั้นเเหละครับ
        อีกตัวอยู่ในปัจจุบัน อีกตัวอยู่ใน system ที่สามารถกู้คืนไ้ด้ทุกเวลา

Comment

ถ้าKISมันเห็นว่าเป็นไวรัสก็ลบทิ้งได้เลยครับ

Comment

ลบให้เกลี้ยง...

Comment

ทีผมยากรู้จริงๆ นะคือตัวไวรัสที่เราโดนจริงๆนะครับ ไม่ใช้ตัวที่โดนติดมาแล้ว ประมาณว่า สมมุติในเครื่องผมมีไฟล์ที่ยังไม่ติดไวรัสแล้ววันหนึ่ง Anti virus มันฟ้องว่าไฟล์ตัวนี้ของผมมันเป็นไวรัส ทั้งๆที่ก่อนโดนฟ้องมันไม่ใช้ เป็นอันว่ามัน ติดไวรัสมาแล้วๆ ที่ผมยากทราบตัวที่เป็นไวรัสจริงๆที่ทำให้ไฟล์ของผมที่ติดไวรัสมา มันมีรูปร่างหน้าตาเป็นยังไงนะครับ
              Last edited by sing; 20 Feb 2009, 09:37:51.

Comment

ถ้าเครื่องมี Card Reader ที่อ่านได้หลายๆการ์ด จะมีถึงไดร์ L สบายๆเลยละ

Comment

Working...
                X