Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC แล้วจะทำให้ประกันหมดหรือไม่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC แล้วจะทำให้ประกันหมดหรือไม่ครับ

ตอนนี้ผมกำลังตัดสินใจประกอบคอมอยู่นะผมเข้าเว็ปนี้ทุกวัน หวังว่าสัก วันผมคง OC เป็นกับคนอื่นๆ มั่ง
    เลยอยากจะรู้อ่ะครับ สมมุติผมซื้อ cpu มาจากร้าน ใหม่แกะกล่องแล้วถ้าเราไป OC มัน มันจะมีสิทธิืหมดประกันไหมครับ แล้วพวก VGA RAm ก็เหมือนกันรึป่าวครับ อยากจะ OC กลัวประกันหมดครับ
    ถามอีกอย่างนะครับ พอดีเพื่อนบอกว่า ถ้าOC มันจะทำให้พังเร็วหรอครับ OC พอปานกลางนะครับไม่เว่อร์เเกินไป เช่น e5200 2.5 เราลากไปสัก 3 งี้อ่ะครับซิ้งเดิมนะ จะพังเร็วรึป่าว
    Last edited by teekung40; 12 Mar 2009, 11:14:44.

OC ได้ไม่หมดประกันหรอกวอยไม่ได้ขาดนิ

Comment

มันจะกลายเป็นของตกรุ่น จนคุณต้องขายทิ้งก่อนที่ประกันจะหมด เชื่อเหอะ

Comment

อย่าให้ไหม้อย่างชัดเจนแล้วกัน

Comment

Originally posted by ps000000 View Post
          อย่าให้ไหม้อย่างชัดเจนแล้วกัน

ตามนั้นครับ.................................

Comment

ถ้าจะเคลมอย่าบอกว่า oc มาล่ะกัน

Comment

ถ้าแต๊บแล้วไปเคลม แล้วบอกว่าOCมาอาจโดนไล่กลับบ้านหรือให้เราซื้อตัวใหม่ได้ ครับ

ถ้าทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ บอกเค้าว่าอยู่ๆก็เปิดไม่ติด ก็อาจจะเคลมได้ครับ

Comment

จ้าขอบคุณครับ กำลังจะเริ่ม เป็นนักโอเวอร์คล๊อกครับ อิอิศึกษาข้อมูลไป

Comment

Originally posted by teekung40 View Post
                  จ้าขอบคุณครับ กำลังจะเริ่ม เป็นนักโอเวอร์คล๊อกครับ อิอิศึกษาข้อมูลไป
                  ดีคับผม e5200 เป็น cpu สำหรับฝึกหัด oc ที่ดีคับ

เสป็คในใจมีอะไรมั้งล่ะคับ เน้นที่ m/b หน่อยนึง ^^

Comment

ว่ากันว่า ประกันอินแกรม เป็นเจ้าเดียวที่บอกว่าตัวเองมีเครื่องมือตรวจว่าซีพียูถูก oc มาหรือไม่
                    ถ้าพบว่า oc มา เค้าจะถือว่าหมดประกันครับ

เคยโทรไปถามศูนย์แล้ว เค้ายืนยันตามที่บอกครับ
                    ถ้าคิดจะ oc ก็ทำแต่พอเพียง ไม่ต้องเยอะเกินไป แค่นี้ก็ปลอดภัยครับ

Comment

celelon478 ซื้อมาใหม่ๆคล็อกไว้3G จะ3ปีและยังไม่พังเลยครับเดี๋ยวหาMX2ไปทาให้มัน

Comment

Working...
                      X