Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ Vista Transformation Pack 7.0 เข้ามาแนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ Vista Transformation Pack 7.0 เข้ามาแนะนำหน่อย

อยากสอบถามผู้ที่ใช้หน่อยครับ กำลังคิดใช้แต่อยากปรับเปลี่ยนไม่เยอะ เลยอยากสอบถามหน่อยครับว่าหากผมอยากจะเปลี่ยนแค่ icon , taskbar , task manager , boot screen ต้องเลือกอันไหนบ้างครับ พอดีเคยลงไปทีนึงแล้วมันทำให้เครื่องอืดไปเยอะ อีกทั้ง font มันแปลกไปจากเดิม แบบว่าไม่ชิน เลย format แล้วลงใหม่อ่ะครับ ตอนนี้เลยอยากจะเลือกเฉพาะบางอันอ่าครับ ขอมีภาพประกอบด้วยก็ดีนะครับ
    Last edited by cyberlek; 13 Jul 2007, 15:40:23.

ตอนติดตั้งจะมีจะมีช่องให้เลือกอย่างชัดเจน

ต้องการให้มีการเปลี่ยนแปลงตรงใหนก็เลือกได้เลย

Comment

เลือกตรงนี้ แล้วจะมี ให้เลือกเหมือน V6 คับ

Comment

ใช้แบบ Express โหมดก็ง่ายนะครับมีให้เลือกลงง่ายกว่า V.6เยอะเลย ผมว่าokดีครับ

Comment

คือตอนนี้ผมลงเรียบร้อยแล้ว แต่อยากจะให้ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าทำยังไงให้ลูกศร ที่เป็นเครื่องหมาย shortcut มันเล็กลง เพราะมันใหญ่ขึ้นมากจนแทบจะปิด Icon มิดแล้วอ่ะครับ ตามรูปเลยครับ

Comment

ผมก็ไำม่รู้วิธีทำให้เล็กลงครับแต่ถ้าลบออกเลยก็
            ขั้นตอนที่​ 1 ​คลิ๊ก​ Start ​แล้ว​ก็​ Run
            ​จาก​นั้น​ก็พิมพ์​ regedit
            ขั้นตอนที่​ 2 ​ใน​ช่องทางด้านซ้าย​ให้​เลือก​ HKEY_CLASSES_ROOT ​แล้ว​ก็​หา lnkfile
            จาก​นั้น​มาดู​ใน​ช่องทางด้านขวา​ ​ให้​ทำ​การลบ​ IsShortcut ​ออกครับ แล้วรีเครื่อง1ทีครับ
            หรือไม่ก็ใช้โปรแกรม TweakUI ก็เอาออกได้เหมือนกันครับ ช่วยได้หรือเปล่าไม่รู้ ><

Comment

@cyberlek การจะทำให้เครื่องหมาย shortcut มันเล็กลง

เข้าไปdownload Tweak UI มาใช้ที่

http://www.microsoft.com/windowsxp/d...powertoys.mspx

แล้วทำตามรูป

Comment

ขอบคุณมากๆครับ
                Last edited by cyberlek; 13 Jul 2007, 15:40:38.

Comment

ใช้โปรแกรม Tuneup Utility 2006 ก็ได้ครับเอามันออกไปเลย หุหุ

Comment

Working...
                  X