Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง supports 1.5v display card only มันหมายความว่าอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง supports 1.5v display card only มันหมายความว่าอย่างไรครับ

คือผมใช้คอมเก่าอยู่ Athlon xp 1700 ใช้บอร์ด GA-7VA ไอ้ตรง AGP มันบอกแบบนี้

1 x AGP slot (8x/4x, AGP 3.0 compliant), supports 1.5v display card only.

เลยสงสัยว่าการ์ดจอ AGP รุ่นไหนมันเป็น 1.5v ต้องดูอย่างไรครับ แล้วรุ่นใหม่ๆมันจะใส่ได้มั้ย ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ดู Geforce 6200 หรือ 7300 Ati 1600 ที่เป็น AGP นะครับ

Originally posted by Rapina View Post
    คือผมใช้คอมเก่าอยู่ Athlon xp 1700 ใช้บอร์ด GA-7VA ไอ้ตรง AGP มันบอกแบบนี้

1 x AGP slot (8x/4x, AGP 3.0 compliant), supports 1.5v display card only.

เลยสงสัยว่าการ์ดจอ AGP รุ่นไหนมันเป็น 1.5v ต้องดูอย่างไรครับ แล้วรุ่นใหม่ๆมันจะใส่ได้มั้ย ขอบคุณมากครับ ตอนนี้ดู Geforce 6200 หรือ 7300 Ati 1600 ที่เป็น AGP นะครับ
    เลื่อนลงไปดูเกือบกลางๆหน้าดูนะ จะมีรูปให้ดูด้วย จะได้เข้าใจชัดเจนขึ้น
    http://www.chatc.net/faq.htm

Comment

AGP8X ทุกตัวเป็น 1.5V หมดครับผม

Comment

Working...
      X