Announcement

Collapse
No announcement yet.

v8 with q6600 ขอความคิดเห็นด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• v8 with q6600 ขอความคิดเห็นด้วยครับ

พอดีผมใช้ q6600 + v8 ไม่ทราบว่าที่อุณภูมิห้องเปิดแอร์ ค่า core ทั้ง 4 ที่ดูจาก HWMoniter จะประมาณ 40-30 องศาที่อุณภูมิ idle (ไม่ oc นะครับ) พอลองดันไปที่ 3.2ghz อุณภูมิขึ้นไปถึง 50-60 องศา full 60+ อยากสอบถามว่าปกติไหมครับหรือว่าการทาซิลิโคนไม่ดีทำให้ลดความร้อนได้ไม่เยอะครับ

ไฟCPUเท่าไหร่ครับ

Comment

1.4 - 1.5 v ครับ (oc นะครับ)
      แต่งงว่าไม่ oc ทำไมมันไปถึง 40 องศาได้ล่ะครับ (ไฟเดิม ปรับ auto set default ครับ)

Comment

ถือว่าเย็น

Comment

หรือมันเป็นเพราะว่าเจ้า q6600 (G0) มันร้อนอยู่แล้วด้วยความเป็น 65nm ของมันครับ
          งั้นอย่างนี้อุณภูมิ cpu ผมก็ถือว่าปกติใช่ไหมครับ แล้วอยากสอบถามว่าตัว TrueBlack อุณภูมิก็ประมาณนี้รึเปล่าครับ
          เพราะเห็นรีวิวว่า v8 เย็นพอๆ กับ TrueBlack น่ะครับ

Comment

ใส่ซิ้งค์แน่นหรือเปล่าลองดูคับ เปิดแอร์ ไม่ได้ oc อุณหภูมิน่าจะอยู่ 33-38 ไม่น่าถึง 40

Comment

1.4 - 1.5v แค่ 60+ นี่ก็ชิวๆแล้ว

Comment

ใช้ MX2 น่าจะลดได้อีกซัก5องศานะครับ

Comment

Q6600 & true black

1.625 V

ไม่เปิดแอร์

Comment

ทำไมของผมแบบไม่เปิดแอร์ ไม่โอเวอร์คล็อก อุณภูมิ idle อยู่ที่ 35-42 เลยอ่ะครับ_

Comment

แต่ถ้าเปิดแอร์ตอนนี้ ดูจาก core temp idle อยู่ที่
                      core 0 34องศา
                      core 1 34องศา
                      core 2 25องศา
                      core 3 30องศา

แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ

Comment

ใช้ mb. +เคสตัวไหนอยู่ครับ จากที่บอกคอร์อัดไฟค่อนข้างเยอะ เหมือนกันนะครับ ของผม q6600 3.0g ยังใช้ไฟ 1.32 อยู่เลย ฟูลเต็มที่ 55 ใช้ซิงค์ cm เจมินี่

Comment

ใช้ชุดเดียวกันเลยครับ
                          ของผม Q6600 @ 3.6 กับ V8 Vcore 1.55 ครับ

IDEL

Full load

---- มาเพิ่มเติมครับ Run Orthos 1 ชม กว่าๆ Full load จะขึ้นไปที่ 58-60 ครับ
                          Last edited by OaNy_P; 28 Sep 2008, 11:55:24.

Comment

Originally posted by MXdeFunk View Post
                            ใส่ซิ้งค์แน่นหรือเปล่าลองดูคับ เปิดแอร์ ไม่ได้ oc อุณหภูมิน่าจะอยู่ 33-38 ไม่น่าถึง 40
                            ธรรมดา ๆ ผมสิ แค่ ไฟ 1.31 idle 58-62 full 68-72 hyper 212

แกะ cpu มาทา ซิลิโคน 4 รอบแล้วววววว T_T ของผมเป็น step B3 นะ มันใช้ไฟเยอะ

Originally posted by AmaKatsu View Post
                            1.4 - 1.5v แค่ 60+ นี่ก็ชิวๆแล้ว

Originally posted by Samsung_on View Post
                            แต่ถ้าเปิดแอร์ตอนนี้ ดูจาก core temp idle อยู่ที่
                            core 0 34องศา
                            core 1 34องศา
                            core 2 25องศา
                            core 3 30องศา

แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ
                            สุดยอด.....

Comment

Working...
                            X