Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบแฟลชไดร์ฟแล้วเครื่องแฮงค์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบแฟลชไดร์ฟแล้วเครื่องแฮงค์ครับ

เสียบแฟลชไดร์ฟแล้วเครื่องแฮงค์ครับ
    ลองกับแฟลชไดร์ฟ 2 ตัวแล้วอาการเป็นเหมือนกันครับ
    ไม่ว่าจะลองเปลี่ยนเป็นช่องไหนก็แฮงค์หมดครับ
    ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรครับ มีวิธีแก้รึเปล่าครับ
    เพราะลองลงวินโดว์ซ่อมแล้วมันก็ไม่หายครับ

รองเสียบเครื่องอื่นดูว่าแฮ็งเหมือนกันด้วยรึป่าว
    ถ้าเสียบเครื่องอื่นแล้วแฮงค์เหมือนกันแสดงว่าแฟรซไดว์เสีย ส่งเคลม
    แต่ถ้าเสียบเครื่องอื่นกลับไม่แฮงค์แสดงว่ามาจากด้านไฟเลี้ยง ไม่เพาเวอร์ก็ M/B อาจจะมีปัญหารึว่าซอฟแวร์รองไล่ดูทีล่ะอย่างเดี๋ยวก็เจอ

Comment

Working...
    X