Announcement

Collapse
No announcement yet.

x1950pro agp ช่วยหน่อยคับ ค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• x1950pro agp ช่วยหน่อยคับ ค้าง

ผมเล่น crysis very high 1024x768 AA off มาหลายวันไม่มีปัญหา

1280x1024 ค้าง แค่ 1ครัง ค้างแบบว่า case, fan ,cpu,soundยังทำงาน

แต่ทีจอ แสดง แบบว่าไม่มีสัญญาณ เลย ต้อง reset

วันนี้ได้ half-life 2 espisode 2 ก็installแล้วเล่นเลย setting ที่ all high AA 4x

antisopic filter 8x แบบ เกมเซทมาให้ เล่นไป 5-10นาทีค้าง แบบ crysis เลย ลองแบบเดิม 3 ครังค้าง3ครัง ก็เลยปรับ AA off Antisopic filter เป็น trilinear.....ไม่ค้าง.....

ทำไม่ครับ ไฟไม่พอหรอคับ AA หรือantisopic filter กินไฟมากหรือคับ

ลองเช็ค ความร้อนดูครับ

Comment

ของผม superflower 500 วัตต์แท้ +12v 30A DVD 2 ตัว HDD ตอนแรก 3 ตัว ค้างตลอด เอาออกไปตัวนึงไม่ค้างอีกเลยครับ คุณใช้ 550 วัตต์ไม่แท้ ผมว่าอันตรายนะ ไปหาอ่านดูจากเว็บนอกได้ ตัวนี้ถ้าไฟไม่พอค้างกระจายแน่นอนครับ มันกิน AMP สูง ลองถอดสายไฟไดร์วที่ไม่ได้ใช้ออกดูก่อน ถ้าช่วยได้ก็ชัวร์ครับท่าน AA นี่โหลดการทำงานการ์ดจอพอดูเลยนะครับ

Comment

ท่าน paggaยังจะจำได้ว่าใช้ 550 วัตต์ไม่แท้^^ยังไงก็ขอบคุญนะคับที่ช่วย

Comment

ไม่ทราบว่า ท่านซื้อ x1950 agp ที่ใดเหรอท่าน
          ผมกำลังจะหาซื้อการ์ดจอทีเปง agp อยู่
          TT หายากมาก แนะนำทีครับ

Comment

commartคับ มี 3-4ตัวอะคับของเขามาวันสุดท้าย โทรไปถาม sapphire thailandซิคับ

x1950gt ก็พอclockได้ 635 เท่า pro เลย ถ้า ไม่clock proแรงกว่าอีก

ถ้าclockทังคู่ pro แรงกว่าประมาน10% mem clockและ ram มากกว่าแต่แพงกว่า 1300

Comment

Working...
            X