Announcement

Collapse
No announcement yet.

Assasin creed ทำไมเสียงมัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Assasin creed ทำไมเสียงมัน

คือเล่นแล้วก็ปกติทุกอย่าง ติดตรงเสียงมัน แตกๆอ่ะครับ
    เพราะมันแลคหรอ แต่ผมก็เล่นไม่แลคเท่าไหร่นะ
    แล้วตอนมันคุยกันนี่มันไม่มีเสียงเหรอครับ เงียบตลอด

เสียงแตกน่ะหรอครับ

ลองลดตามดูนะครับ อาจจะหาย

Comment

เกี่ยวเปล่าไม่รู้ลองไปดูที่

Start>Run พิมพ์ dxdiag

เลือก Tab sound
      ข้างล่างตรง

Hardware sound
      Acceleration level:

เลือก Basic acceleration

Comment

ไว้จะลองดูครับ
        อีกนิดนะครับในฉากแรกๆ ที่อยู่ในวิหาร เวลาตัวเราคุยกับคนอื่นเราจะได้ยินเสียงพูดไหมครับ
        ผมเล่นไม่ได้ยินเลย ฉากทีคุยกับหัวหน้าก็ด้วย เห็นแต่ปากขยับ บางทีก็หลุดมาเป็นบางประโยคไป

เนี่ยฉากนี้คุยกันมีเสียงไหมครับผม เซพมาให้ดู ผมงงเกมนี้มากๆ

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
          ไว้จะลองดูครับ
          อีกนิดนะครับในฉากแรกๆ ที่อยู่ในวิหาร เวลาตัวเราคุยกับคนอื่นเราจะได้ยินเสียงพูดไหมครับ
          ผมเล่นไม่ได้ยินเลย ฉากทีคุยกับหัวหน้าก็ด้วย เห็นแต่ปากขยับ บางทีก็หลุดมาเป็นบางประโยคไป

เนี่ยฉากนี้คุยกันมีเสียงไหมครับผม เซพมาให้ดู ผมงงเกมนี้มากๆ
          แผ่นก็อปก็เป็นอย่างนี้แหละครับ อย่าไปซีเรียส

ผมก็เป็นแบบท่าน ลองมาหมด ตั้งแต่ เวอร์ชั่น 3 แผ่น 2แผ่น จนตอนนี้เหลือ 1แผ่นก็ยังเป็น

Comment

เวลาออกเกม แล้ว เสียง window หายไปเลย ต้อง รีเครื่องใหม่ อีก เสียเวลาซิป

Comment

หายและครับได้ยินมันคุยกันละ
              ไปแก้ใน audio and device >Tab audio>advance properties>performance อันแรก ปรับในช่อง
              hardware acceleration ลงมาแค่ขีดสองพอ
              ของ soundmax จะมีปัญหานี้

ปล.แต่ก็ยังแลคๆ กินสเปคจิงๆ ปิดหมดเสียงยังแตก

Comment

Working...
              X