Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาจอค้าง ช่วยวิเคราะห์ทีครับสาเหตุเกิดจากอะไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาจอค้าง ช่วยวิเคราะห์ทีครับสาเหตุเกิดจากอะไร

เล่นเกมส์ไปซักพักจอจะค้าง

เล่น GTA ไปซักพักจะค้าง

Dekaron online ที่1680*1050 จะค้าง แต่ที่ 1400*900 หรือต่ำกว่าจะเล่นได้

tom rider , Assasin creed , Prince of persia ปรับสุด(1680*1050) เล่นได้ปกติ

สาเหตุเกิดจากอะไรครับ ขอบคุณครับ

ฝากคำถามอีกข้อนะครับ

เราจะดูได้ยังไงว่า power supply ของเรา ให้ไฟพอกับความต้องการของเครื่อง

ขอบคุณครับ

1. เป็นไปได้ว่าการ์ดจออาจจะรับไม่ไหว เพราะถ้าปรับความละเอียดลงมาแล้วมันเล่นได้อะครับ
    2. ถ้าไฟมันไม่พอมันก็อาจจะเปิดไม่ติด หรือเล่นไปสักพักแล้วดับ หรือลองดูจากอุปกรณ์ภายในเคสว่า เยอะไปไหมเช่น การ์ดจอ1ตัว ฮาดดิส 1 ตัว ไดร์ 1 ไดร์ ถ้ามีแค่นี้ 450 W ก็ได้แล้วครับ แต่ถ้าเพิ่มอุปกรณ์มาอีกแล้วมีอาการเหมือนที่ผมบอกไป ก็นั้นเหละครับคือไม่พอ

Comment

เพิ่มเติมครับ spec com เป็นเครื่องของ HP

core 2 quad Q8200 2.3Ghz

Ram 4 gb

MIS 8800GTS 320Mb

Comment

ค้างถึงขนาดเราต้องกดปุ่มรีเซ็ทป่าวครับ

Comment

Originally posted by skyline_008 View Post
          ค้างถึงขนาดเราต้องกดปุ่มรีเซ็ทป่าวครับ
          GTA ค้าง แต่สามารถเก็บจอแล้วกดปิดได้ ครับ
          แต่ dekalon online ต้อง restart

Comment

Working...
          X