Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการใช้เน็ตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการใช้เน็ตครับ

ผมใช้เน็ตของ TOT ครับ แต่คาดว่าไม่น่าจะมีปัญหาที่ผู้ให้บริการ
    อาการคือ เมื่อทำการเปิดเครื่อง เปิดเราท์เตอร์ สามารถใช้เน็ตได้ปกติครับ
    แต่เมื่อผ่านไปสักพัก จะใช้เน็ตไม่ได้ ไฟที่ ADSL ติด แต่ไฟรับส่งสัญญาณ ACT ไม่ติด
    ไม่สามารถติดต่อเน็ตได้เลย จึงได้ลองทำการ ปิดและเปิดเราท์เตอร์ใหม่ พอเราท์เตอร์ทำงาน เน็ตก็เข้าได้ปกติครับ
    พอใช้สักพักก็หลุดไปอีก ปิดเปิดเราท์เตอร์ใหม่ ก็เข้าใช้ได้เอีก เป็นแบบนี้มา 2 วันแล้วครับ
    ต้อง ปิดๆ เปิดๆ เซ็งมาก
    ซึ่งสัญญาณจากผู้ให้บริการมีมา แต่ไม่ทราบว่าปัญหาเกิดที่จุดไหน
    ผมต่อสปริทเตอร์ด้วยครับ ลองต่อตรงแล้ว ปัญหาเหมือนเดิม
    โทรศัพท์สามารถใช้งานได้ปกติครับ

เป็นปัญหาจากเร้าเตอร์ครับ ผมเคยลองใช้เร้าเตอร์ของที่ซื้อพร้อมเน็ต TOT สีขาวตัวใหญ่ ใช้แล้วหลุดบ่อยมาก จากนั้นก้อเปลี่ยนมาใช้ D-Link ก้อหายไม่มีปัญหาอะไรจน D-Link เสียมีการอาการแบบที่คุณเป็นก้อเปลี่ยนมาใช้ Billion ก้อเป็นปกติเล่นเน็ตไม่มีหลุด เว้นแต่ตัดเน็ตทุก ๆ 24 ชมเท่านั้นเอง

Comment

Working...
    X