Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ X-Fi Surround เสียบไมค์แล้วเสียงหน่วงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ X-Fi Surround เสียบไมค์แล้วเสียงหน่วงๆ

วันนี้เซ็งๆอยากร้องเกะเลยเอาไมค์มาเสียบเป็นคีรั้งแรก แต่พอร้องเท่านั้นแหละเสียงหน่วงมาก
    เลยอยากถามว่ามีวิธีที่ทำให้เสียงไม่หน่วงรึปล่าว

ดันๆๆ คนที่ใช้X-fi Surround เหมือนกันมาตอบทีว่าเป็นหรือปล่าว

Comment

เอาไมค์เสียบที่ไหนครับ

Comment

หน่วง ในที่นี้หมายถึงว่า เสียงมาช้ากว่าที่ร้องออกไมค์ไปเหรอครับ

Comment

ช่อง mic in ครับ

Comment

Originally posted by beskakum View Post
            หน่วง ในที่นี้หมายถึงว่า เสียงมาช้ากว่าที่ร้องออกไมค์ไปเหรอครับ
            ใช่ครับ

Comment

ใครมีX-Fi surround ช่วงลองให้หน่อยเถอะว่ามันมีdelayเหมือนกันปล่าว

Comment

อิอิ ไม่เคยลองเดี๋ยวกลับจากงาน ไปลองให้ครับ

Comment

เปิด Effect ใน EAX ไว้หรือเปล่าครับ.

Comment

มาตอบล่ะ

ออกช่อง ช่อง mic in อิอิ

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ ท่านเลือกตัวผิดแล้วครับ ถ้าท่านจะทำเช่นนั้น ต้องเลือก SB LIVE เท่านั้นครับ ได้ทุกรหัสครับ แจ่ม

ปัญหาที่ท่านเจอ เทวดา ก็แก้ไม่ได้ครับ วงการ ซาวฟร้อน เค้ารู้กันดีครับ กับการเอา xfi มาต่อไมค์หลังการ์ด ร้องคาราโอเกะ อย่างง่ายๆ ในครัวเรือน หน้าคอม อย่างนั้น

ถ้าท่านต้องการต่อไมค์ร้องอย่างนั้น SB LIVE เท่านั้นครับท่าน

Comment

ลงทุนแค่ 500 บาท เองครับ ลองหาดู ใส่เพิ่มเข้าไปอีกตัวในเคส ไม่เกี่ยวกับ X-Fi Surround ด้วย

แล้วจะร้องคาราโอเกะสนุกเลยครับ

ตะกูล xfi ทุกรุ่น ไม่เหมาะต่อไมค์ ที่ตัวมัน เพื่อร้องคาราโอเกะ แบบง่ายๆ อย่างที่ท่านต้องการครับ

Comment

ลองลง ASIO ดูครับเเล้วปรับดูลด Delay ได้ผมเคยใช้กับ LIVE 24 BIT External
                        http://www.asio4all.com/
                        หาอ่านวิธีใช้ใน Google เอานะครับ

Comment

Originally posted by 501xx View Post
                          ลงทุนแค่ 500 บาท เองครับ ลองหาดู ใส่เพิ่มเข้าไปอีกตัวในเคส ไม่เกี่ยวกับ X-Fi Surround ด้วย

แล้วจะร้องคาราโอเกะสนุกเลยครับ

ตะกูล xfi ทุกรุ่น ไม่เหมาะต่อไมค์ ที่ตัวมัน เพื่อร้องคาราโอเกะ แบบง่ายๆ อย่างที่ท่านต้องการครับ
                          เรื่องนั้นมันคงเป็นไปไม่ได้หรอกครับเพราะผมใช้notebook

Comment

Working...
                          X