Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gate วัดรอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gate วัดรอบ

ตัว Gate วัดต่างๆ เช่น วัดแรงดันไฟ หรือวัด CPU Usage มีที่ไหนขายครับร้าน tk หรือ jedi มีขายหรือป่าวครับ หรือต้องไปซื้อที่เป็นของรถยนตร์แล้วเอามาแปลงเองครับ ถ้ามี link หรือแนะนำอะไรก็ได้ครับ ผมจะได้หาดูเอง ขอบคุณครับ
    ปล. เพิ่งได้ 745 มาเลยอยากแต่งเพิ่มอีกนิดหน่อยเห็นมีเพื่อนๆพี่ๆในบอร์ดโพสรูปแต่งแล้วเลยอยากแต่งบ้างครับ

มีตัว เกทวัดไฟ วัดรอบ วัดอุญหภูมิของ gigabyte แต่ ปัญหา มันอยู่ที่ ต้องซื้อ psu เฉพาะรุ่นของมัน

Comment

ลิงค์ มันมีครับ
      ของหนังสือ คอมมาร์ต
      แต่ว่ามันปิดเว็บปรับปรุงนี่สิ ...

เกจ์วัดรอบ วัดไฟใช้ไฟ 12V เหมือนคอมครับ
      การต่อต้องดูนิดนึง
      พอเปิดแล้ว เข็มมันวิ่งไปที่ 12V ทันที (ในกรณีของวัดไฟ)
      ยี่ห้อ Auto gauge แพงครับ อันนึงหลายร้อย แล้วแต่ว่าวัดอะไร

Last edited by prathanc77; 10 Sep 2008, 00:35:51.

Comment

ของใช้วัดรอบของมอร์ไซค์ ยี่ห้อ ออโต้เกจ เก๊ๆ น่ะคับ
        ต่อไม่ยากครับ แต่มันต้องมีโปรแกรมคุมมันอีกทีนึงอ่ะคับ
        http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=125

ส่วนวิธีการต่อ ลองดูจากลิงค์ข้างบนเลยคับ

Comment

มันใช้วัดอะไรได้มั่งอ่ะคับ

Comment

เอาวัดความร้อนได้จะดีนะ digital เบื่อแล้ว

Comment

ที่ใช้ได้น่าจะมีVolt meter
              water temp
              oil pressure<<<วัดแรงดันน้ำมันเครื่องเอามาใส่น้ำก็เป็นวัดแรงดันน้ำแทน

a/f meterกับO2 meter<<<วัดผสมอากาศกับน้ำมัน+วัดไอเสียออกจากท่อ
              ใส่ไรดีหว่า-*-ช่องairductละกันก๊ากกก

Exhast Gaugeวัดความร้อนท่อไอเสีย เอามาใส่ซิงค์cpuน่าจะได้
              พวกนี้แบรนด์หรูๆแพงHKS,Defi,Summit,Pivotไม่มีหลักร้อยครับพัน-หมื่น

สรุปโคตรยุ่งยากซื้อพวกThermal takeหรือsilver stoneเถอะ

Comment

- -

Comment

เหอะๆเดี่ยวไปซื้อมาติดบ้าง สวยๆๆ

Comment

Working...
                  X