Announcement

Collapse
No announcement yet.

First MOD Case NoName เคสไรก็ไม่รู้ เชิญเข้ามาดูก่อนคร้าบ By Themanza_CLUB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• First MOD Case NoName เคสไรก็ไม่รู้ เชิญเข้ามาดูก่อนคร้าบ By Themanza_CLUB

ก่อนจะดูผลงานกัน ขอกล่าวความเป็นมาเป็นไป ของการMOD ก่อนนะคับ
    เคสตัวนี้ซื้อมาจาก บริษัท kekko คับมันอยู่กับผมมา 5 ปีแล้ว
    สเป็คของมันไม่สามารถบอกใด้ เพราะเปิดเครื่องไม่ติด(ขาดHDD กะ Ram)
    และผมไม่มีรูปขณะ MOD นะครับ ต้องขอโทษ ทุกท่านจริงๆ ไปชมกันเลยคับ

ใด้เริกซักทีคับ เมื่อวานใด้ทำการ "รื้อ" ทุกอย่างในคอมพ์เครื่องเก่า ออกหมดคับ
    แล้วทำความสะอาดทีละชิ้น พอวันนี้ตื่นเช้ามา(บ่าย1 -*-)
    ก็ใด้เร่งเร้าให้พี่ๆ พ่อๆ ญาติๆ ที่จะออกไปข้างนอกซื้อสีสเปร ให้หน่อย
    แต่ไม่ทันใจจิงๆ เลยไปซื้อเอง การMOD ในครั้งนี้ ไช้สีสเปรทั้งหมด
    4 กระป๋องด้วยกันครับ ซึ่งใด้แก่
    สีดำ 2
    สีบรอน 1
    สีแดง 1
    ซึ่งขณะนี้ ยังMOD ไม่เสร็จครับ เพราะเกิดปัญหานิดหน่อยไว้ก่อนดีกว่าคับอ่านานานละ
    เดี๋ยวจะเซ็งซะก่อน ดูรูปก่อนเลยละกัน

นี่คือเคสก่อนทำการMOD นะคับ มีรูปให้ดูแค่นี้หละคับ สำหรับรูปก่อนMODขออภัยจริงๆ
    ซึ่งรายระเอียดคือ ฝาข้างเป็นสีฟ้าครามเข้ม ครับ และ ตัวอื่นๆ เป็นสี ขาวทั้งหมด (ดูเหลืองๆหุหุ)

บรรยากาศ ขณะรื้ออุปกรณ์ และทำความสะอาด (ไม่อยากจะบรรยาย ลงประกวดห้องรกด้วยคนคับ)

รูปด้านหน้าเคสคับ ลองเทียบดู ^^

เผยโฉมแล้วคับ อิอิ
    อธิบายหน่อยละกันนะ ด้านหน้าเคส ผมพ่นใหม่เกือบหมด ยกเว้นตรงฝาครอบข้างปุ่มPower,Re
    และฝาหลังคีบอร์ด พ่นสีแดง (ดุมากมาย) โครงเคสดำ(บอกทำไมเนี๊ย)
    ฝายังใช้การไม่ได้คับ จะเฉลยตอนท้าย

ดูรูป คร่าวๆไปก่อนนะคับ

นี่คือส่วนที่พ่นเสียคับ(บางอันไม่ไช่) และจะซ่อม พรุ่งนี้ใด้พ่นสีใหม่ เอาให้เนี๊ยบ (มีพี่ข้างบ้านเดินมา บอก สอนวิธีพ่นด้วยความชำนาญ ไอ้เราก็เห้น ท่าทางทะมัดทะแมง สรุป ย้อยครับพี่น้อง ตูพ่นยังดีกว่าอีกเลยเนี๊ย)
    Last edited by Themanza_CLUB; 27 Oct 2006, 01:41:57.

อุอุ ตัวดำฝาแดง สไตร์ Sr20

Comment

ทำความเข้าใจเพิ่มเติมนะคับ ก่อนพ่นสี
      โครงเป็นโครเมี่ยม ฝาเคสสีขาว ฝาหลังเมนบอดโครเมี่ยม
      สไตร์ sr20 คือชื่อเคสหรอคับ??

Comment

รูปเพิ่มเติมคับ

ดูดีกว่าถ่ายบนพื้นอีก ^^

แดงๆ แนวมากมาย ลอกๆเค้ามาคับ เห็นว่าสวยดี แหะๆ

เอ๊ะข้างหลังอะไรน้า อ่อ กระจกเอาไว้แต่งตัวอ่ะคับหุหุ(ไม่บอกก็รู้ - -)

ข้างหน้าแบบชัดๆสักรูป(ชัดมั้ยคับ ไม่ชัดจะถ่ายใหม่)

ใด้เก้าอี้ใหม่แล้ววว^^ พี่สาวซื้อมาให้พ่อนั่ง แต่พ่อบอกว่า นั่งไม่สบาย ผมเลยแอบจิ้กมาไช้ก่อน
        พรุ่งนี้คงโดนเรียกกลับ T_T นุ่มนิดหน่อย(นิดหน่อยจิงๆ) นั่งแล้วก้นจมลงไป ไม่สะดวกต่อการพิมพ์
        เท่าใหร่ น่าจะสูงๆอีกนิด(ก็มันไม่ได้เอาไว้สำหรับเล่นคอมพ์นี่นา)

หวังว่าคงจะไม่เบื่อไปซะก่อนนะคับ ใครมีไอเดียดีๆ แจ๋วๆ บอกผมม่างนะคับ ควรทำไรตรงใหน
        เสนอแนะใด้เลยคับ ~~~
        Last edited by Themanza_CLUB; 27 Oct 2006, 16:06:57.

Comment

ง่ะ เก้าอี้นั่นแล้วไม่ปวดหลังหรือครับ เตี้ยจัง -*-

Comment

เอาเม้าส์มาวางตรงที่วางคีบอร์ด ก็ ok คับ นั่งนานๆก็ปวดบ้าง(เหมือนเก้าอี้ทั่วไปคับ)
            แต่ติดตรง วางขาไม่ถนัดเพราะ เหล็กตรงตำแหน่งน่อง มันสูงกว่าระดับน่องไปหน่อย
            เลยต้องหาที่วางเท้าจะใด้ไม่เจ้บน่อง ^^(ดีจัง ยังมีคนหลงเข้ามา อิอิ)

Comment

สีดำไม่อมความร้อนหรอครับ เหอๆ พอดีจะพ่นมั่งอะ-.-

Comment

ผมว่าที่จริงไม่ต้อง Mod ก็ได้นะครับ ก็เล่น mod แล้วเอาไปใส่ช่องใส่โต๊ะคอมซะงั้นอะ แล้วมันจะไปเห็นอะไรอะครับ ทำไม่ไม่หาที่ว่างข้างนอกหละ จะไ้ด้ยนโฉมด้วย 5555 ล่อเล่นนะครับ แต่ก็สวยดี

Comment

สวยๆๆ ครับน้องแมน

ว่าจะเอา C5 ไปชุบโครเมี่ยมมั่ง อิอิ (แต่มะว่างเลย - -")

Comment

ห้องสอาดดีเนอะ
                    อิอิ

Comment

Originally posted by B-cool View Post
                      ผมว่าที่จริงไม่ต้อง Mod ก็ได้นะครับ ก็เล่น mod แล้วเอาไปใส่ช่องใส่โต๊ะคอมซะงั้นอะ แล้วมันจะไปเห็นอะไรอะครับ ทำไม่ไม่หาที่ว่างข้างนอกหละ จะไ้ด้ยนโฉมด้วย 5555 ล่อเล่นนะครับ แต่ก็สวยดี
                      อ่อ ตัวที่ไช้อยู่ ไม่ได้MOD คับ มันสวย น่าเสียดาย ไม่เคยมาก่อน กลัวทำเสียไว้MOD เมื่อใด้ยกเครื่องใหม่ หรือเร็วๆนี้
                      ตัวที่MODอยู่ ตอนนี้กำลังดำเนินการขัดๆๆๆ ขัดฝาเคส ที่พ่นเสีย แล้วจะไปซื้อสีป๋องใหม่มาไช้ละคับ
                      แล้วเมื่อMOD ตัวสีดำเสร็จ ผมะจะเปลี่ยนโต๊ะคอมพ์คับ เอาแบบ วางเคสไว้ข้างบน หรือไม่ก็
                      ทำเองเลย เพราะที่บ้านมีไม้เพียบ(ธุรกิจเกี่ยวกะไม้) ถ้าซื้อก็ไม่แพง พันกว่าบาท ^^

แรงบันดาลใจ ก็ ท่านB-Cool เลยคับ เก่งมากมาย
                      ปล.ออกความเห็นหน่อยคับ ถ้าผมจะเอาอคลีลิกไว้ข้างนอก ไม่เอาไปแอบไว้ข้างใน
                      แล้วเก็บมุมให้สวยๆ จะดีใหมอ่ะ (ทั้งฝาเคส และ ฝาข้างบน)
                      ปล2.^ข้างบนนั้น เอามาจากท่านB-Cool อีกแย้ว

Comment

Originally posted by oniyacha View Post
                        ห้องสอาดดีเนอะ
                        อิอิ
                        สะอาดจนบนเตียงนอนไม่ได้คับ -*-
                        เมื่อคืนผมนอนบนโซฟา นอนสะบายมากมาย (งงเหมืนกัน สงใสจะง่วงมาก เพราะเป็นเวลา4.30AM)
                        เดี๋ยวถ้าMOD เสร็จ ก็จะเคลียห์ห้องล่ะ ^^
                        เปิดเพลงเบาๆ นั่งMOD อะไรจะมีความสุขขนาดนี้~~~~

Comment

Originally posted by Peedyy01 View Post
                          สีดำไม่อมความร้อนหรอครับ เหอๆ พอดีจะพ่นมั่งอะ-.-
                          ไม่รู้เหมือนกันคับ แต่ผมกะจะใส่พัดลม บนฝาเคสด้านบน 1 หลังเคส1 ฝาเคส1 หน้าHDD1
                          พอมั้ยอ่ะ - -

ส่วนพี่นิก C5 ชุบโครเมียม แมนว่าไม่แจ๋วนา -..- สวยๆอยู่แล้ว แต่ลดไฟหน่อยก็ดี อิอิ

Comment

ดูดี ดูดี

Comment

สวยดีครับ

Comment

Working...
                              X