Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัจจุบัน M/B ยี่ห้อไหนที่ยังไม่มี BOOT MANU บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัจจุบัน M/B ยี่ห้อไหนที่ยังไม่มี BOOT MANU บ้างครับ

โดยที่ไม่ต้องเข้าไป set ที่ bios ว่าจะให้ boot อะไรก่อน CD,floppy,HDD,หรืออื่นๆ
    ทำให้สะดวกรวดเร็วขึ้นไม่ว่าจะลง WINDOW หรือเข้า DOS
    M/B ที่ผมเคยใช้และมี BOOT MENU ก็มี ASROCK=กด F11, ECS กด F9 และ MSI กด F9
    Last edited by TEN; 25 Sep 2007, 10:27:22. Reason: แก้ไข MANU เป็น MENU,F11,ปัจุบัน

ASUS=F8

Comment

จิ๊กกะบ๊วย F12 = BOOT MANU

Comment

บูตแมนยูคงยังไม่มีใครมีน่ะครับ เพราะแมนยูนี่เคี้ยวอย่าบอกใครขนาดผมเข้าเว็บจะไปโหลดwallpaperยังจะเก็บเงินผมเลย ฟักออฟเชียร์มาตั้ง10ปีนะเฟ้ย เสื้อก็มีของแท้

เผ่นหนีจากกระทู้ด้วยความเร็วแสง

Comment

Originally posted by TEN View Post
          โดยที่ไม่ต้องเข้าไป set ที่ bios ว่าจะให้ boot อะไรก่อน CD,floppy,HDD,หรืออื่นๆ
          ทำให้สะดวกรวดเร็วขึ้นไม่ว่าจะลง WINDOW หรือเข้า DOS
          M/B ที่ผมเคยใช้และมี BOOT MANU ก็มี ASROCK=กด F12, ECS กด F9 และ MSI กด F9
          ASROCK กด F11 มั้งท่าน BOOT MANU นะ

Comment

MSI = F11 จะเลือกเข้า Boot Menu แล้วเลือกเอาตามสะดวก (เอากะเค้ามั่งเดวน้อยหน้า)

ยังมาบูตแมนยูให้ช้ำใจกันอีก เวรกรรม -_-"

Comment

Originally posted by Freekickgundam View Post
              บูตแมนยูคงยังไม่มีใครมีน่ะครับ เพราะแมนยูนี่เคี้ยวอย่าบอกใครขนาดผมเข้าเว็บจะไปโหลดwallpaperยังจะเก็บเงินผมเลย ฟักออฟเชียร์มาตั้ง10ปีนะเฟ้ย เสื้อก็มีของแท้

เผ่นหนีจากกระทู้ด้วยความเร็วแสง

Comment

Working...
              X