Announcement

Collapse
No announcement yet.

[รบกวนผู้รู้จริงครับ] ถ้าโหลดในร้านเน็ท จะทำให้เครื่องอื่นเล่นเน็ตไม่ได้จิงหรือ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [รบกวนผู้รู้จริงครับ] ถ้าโหลดในร้านเน็ท จะทำให้เครื่องอื่นเล่นเน็ตไม่ได้จิงหรือ

พอดีผมต้องโหลดไฟล์ให้รุ่นพี่อ่ะ แล้วคนเฝ้าร้านก็เดินมาด่าที่ผมโหลดไฟล์อยู่ ทั้งๆที่ความเร้วที่ดึงไฟล์อยู่มัน 120 kb/sec เองครับ ผมเลยอยากจะถามหน่อยครับว่าที่ผมโหลดอยู่มันทำให้เครื่องอื่นมันเล่นเกมส์ไม่ได้จริงหรือ เห็นคนอื่นก็เล่นกันปรกตินะ หรือเจ้าของร้านมันกลัวไวรัสขึ้นสมองครับ ผมเข้าใจว่าเค้ากลัวไวรัส แต่เว็บที่ผมโหลดมันปลอดภัยนะ โมโหมากๆเลยครับ รบกวนผู้รู้จริงตอบด้วยครับ ถ้ามันเล่นไม่ได้จริงๆ ผมก็รับผิดแต่โดยดีครับ แต่ถ้าไม่เกี่ยว ขอข้อมูลหน่อยครับ ผมจะด่ากลับ

ขอบคุณครับ

ผมว่านะ ปัญหาแรก กลัวไวรัส . . . เค้าคงไม่ไว้ใจหรอก มันต้องมีบ้างที่เค้าโหลดเอง

ต่อไปคือ ท่าโหลด มันอาจจะดึง ทำให้ผู้ที่เล่นเกม หงุดหงิด ( คิดเองนะ )

สรุปคือ งก มั้งนะ เหอๆ

Comment

ถ้าความเร็วเน็ตของร้าน 1 MB การโหลด้วยความเร็ว 120 kbps ก็เต็ม B/W แล้วครับ
      หรือร้านอาจจะกลัวไวรัส กลัวเรื่องลิขสิทธิ์ ฯลฯ บางร้านเลยไม่อนุญาติให้เล่นเน็ตเลย

เมื่อก่อนก็เคยประสบปัญหาเรื่องหาร้านเล่นเน็ตเช็คเมล์ไม่ได้
      เค้าบอกว่าเปิดให้เล่นเกมส์ Online อย่างเดียวกันทุกร้าน
      มีร้านเน็ตอยู่แค่ร้านเดียวซึ่งเต็มเกือบตลอดเวลา... เซ็ง

Comment

จริงครับ
        สำหรับ adsl นะ
        เนต 1 mb วิ่งได้ 100k
        เนต 2 mb วิ่งได้ 200k
        เนต 3 mb วิ่งได้ 300k

ที่บ้านผมใช้อยู่ 1 mb โหลดบิตสัก 20k ดอทเอก็แลคแล้วครับ แต่ถ้าเป็นเกมส์ที่ ไม่ต้องกลัวแลค อย่าง ปังยาก็เล่นได้ครับไม่กะตุก

Comment

1.กลัวไวรัสแด๊ก
          2.เน็ตในร้านเกิดอาการกระตุกเพราะ B/W ไม่เหลือ
          3.งก
          แต่ถึงับด่านี่ผมก็ไม่เข้าใจ รุนแรงกันจัง ร้านพี่ที่ผมรู้จักเค้าจะเดินไปข้างๆละก็บอกว่าโหลดของไม่ได้นะครับ เน็ตมันจะ Lag

Comment

120 k นี้ เกือบเต็มMax ของเน็ต 1 m เลย (128k)

ถ้าร้าน ที่ไม่มี ตัวจัดการแบนวิทนี้ ถึงกับเล่นไม่ได้ ทั้งร้านเลย ครับ

เพราะ ช่องทางส่งข้อมูล มันเต็มไปแล้ว

Comment

เจ้าของร้านคงเล่นเกมส์อยู่ แบนด์วิทเขาหาย ก้อเลยโมโห มั้ง

Comment

ไม่ได้เกี่ยวกับไวรัสหรอกมั้งครับ ถ้าไม่ใช่ลีดไลร้านใช้2mธรรมดาๆไม่รอดแน่คุณกินไปครึ่งร้านแล้วครับ
                ถ้าโหลดอีกสักเท่าตัว ผมว่ามีการตืบแน่ๆ
                Last edited by Meteora; 24 Sep 2007, 19:42:53.

Comment

-กลัวปัญหาจากไวรัส พวกร้านเน็ตหลายๆร้าน ระบบป้องกันไม่ดี ขอมีสักเครื่องติดไวรัส ทุกเครื่องก็พร้อมที่จะติดระบาดไปทั้งร้าน
                  -ถ้าเน็ตไม่เกิน 2 Mbps 120KB/s บางเกมส์ Latency สูงเกิน 100 ก็แลคแล้ว ยิ่งถ้าไม่มีระบบจัดการ ก็ไปใหญ่เลย
                  -กลัวเรื่องลิขสิทธิ์ กลัวโดนจับแบบไม่รู้ตัว
                  -งกจัด โหลดหน่อยก็ไม่ได้ แหม่!

แล้วแต่เจ้าของร้านด้วย ผมเล่นในจังหวัด ส่วนใหญ่ ก็ให้โหลดได้ แต่ว่าต้องขอเจ้าของเป็นเรื่องเป็นราว

Comment

ผมเคยเล่นอยู่ร้านนึงโหลดที คนอื่นหลุดออกเกมหมด เพราะผม โหลด 2 ไฟล์พร้อมกัน + แบ่งไฟล์ + เต็มแบนวิส

คนคุมแมร่งตะโกนเลยใครโหลดอะไรรึปล่าวครับ อย่าโหลดนะครับมันหลุด ตอนแรกผมก็นึกว่าเน็ตมีปัญหาเพราะหลุดบ่อยที่แท้ เพราะผมนี้เอง

ผมนิ่งและซ่อนมันใว้ ฮ่าๆๆๆ

แต่อีกร้านนึึงใช้เน็ตไรไม่รู้ เครืองประมาญ 25-30 เครืองผม โหลด มันวิ่ง 300k เลย แต่คนอื่นยังเล่นกันปกติ

Comment

คุณโหลดทำให้เครื่องอื่นมันคงแลคอ่ะครับ หรือไม่ก้อหลุดจากการเล่นเกมส์

แต่ว่าเจ้าของร้านมันมาด่านี่ก้อไม่ถูกนะ เพราะว่าเปิดเป็นร้านเน็ตคาเฟ่ มาด่าได้ไงวะ
                      เข้ามาเล่น internet จ่ายตังค์นะ ไม่ได้ขอเล่น เจ้้าของร้านน่าจะมีจรรยาบรรณแล้วมาพูดดีีดีถึงจะถูก

และน่าจะมาบอกเหตุผลว่าไม่ให้โหลดเพราะอะไร

ต่อยแมร่งเลย หมั่นไส้

Comment

กินแบนวิช ไปซะขนาดนั้นเป็นใครใครก็เคือง ครับ มันอยู่ที่เน็ทด้วยครับ ก่อนโหลด ควรเช็คก่อนนิดนึง ว่าความเร็วเท่าไหร่ ถ้าสัก 512-1024 ก็ไม่ต้องไปโหลดหละครับ ไปร้านอื่นได้เลย เอาง่าย ๆ 2 เมกต่อ 10 เครื่อง อันนี้โหลดได้ แต่ร้านผมให้โหลดเต็มที่ครับ เพลง มิวสิค อย่าโหลดหนังโป้ บิท หรือหนังเป็นเรื่อง ๆ เป็นพอครับ ไวรัส ไม่กลัวนะ เต็มที่ก็ล้างเครื่องใหม่ ของคุณ คงคล้ายๆร้านหน้าปากซอยผมหละครับ โหลดบอทมันยังด่าเลย เพราะเน็ทแค่ 512 เอามาเปิดร้านเน็ทได้งัย 14 เครื่อง แล้วส่งเด็กมาถาม ทำไมร้านพี่ไม่แลค ออร้านผมเครื่องแรงเน็ทแรงครับ10เครื่อง เน็ท 3 เมกครับ

Comment

cFosSpeed...

Comment

Originally posted by pingpui View Post
                            คุณโหลดทำให้เครื่องอื่นมันคงแลคอ่ะครับ หรือไม่ก้อหลุดจากการเล่นเกมส์

แต่ว่าเจ้าของร้านมันมาด่านี่ก้อไม่ถูกนะ เพราะว่าเปิดเป็นร้านเน็ตคาเฟ่ มาด่าได้ไงวะ
                            เข้ามาเล่น internet จ่ายตังค์นะ ไม่ได้ขอเล่น เจ้้าของร้านน่าจะมีจรรยาบรรณแล้วมาพูดดีีดีถึงจะถูก

และน่าจะมาบอกเหตุผลว่าไม่ให้โหลดเพราะอะไร

ต่อยแมร่งเลย หมั่นไส้
                            ถูกต้องครับ

Comment

ดีครับ

แกล้งมัน

จะได้เลิกติดเกมครับ

ปล. แอบซ่อนไว้ พอมันมาก็ปิดครับ

ทำไปเรื่อยๆ

Comment

Working...
                              X