Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮารดดิส seagatr ซาตา ถ้าใส่จัมเปอรไว้จะ เป้น 1.5 ถ้าเเกะออก จะ เป้น 3 ใช่ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮารดดิส seagatr ซาตา ถ้าใส่จัมเปอรไว้จะ เป้น 1.5 ถ้าเเกะออก จะ เป้น 3 ใช่ไหม

ฮารดดิส seagate ซาตา ถ้าใส่จัมเปอรไว้จะ เป้น 1.5 ถ้าเเกะออก จะ เป้น 3 ใช่ไหม ไม่รู้ผมเข้าใจถูกป่าว เเล้วคนที่ใช้ ฮารดดิส ซาต้า ซีเกต เเกะจัมเปอรออกไหม ดูจัมเปอร เเล้ว งง

ถูกต้องตามที่ท่านเข้าใจครับ....

Comment

อย่างนี้ ควรเเกะออกใช่ไหมครับ จะได้ใช้เต็มประสิทธิภาพ

ไม่รู้เข้าใจถูกอีกหรือเปล่า

Comment

ถ้าบอร์ดรองรับ sata2 ท่านก็ต้องเอาออกง่ะ
        ใส่จัมเปอร์ไว้เพื่อสำหรับบอร์ด sata1 ครับ....

Comment

ขอบคุณครับ เเล้ว คู่มือบอรด ไม่อยู่เเล้วจะมีวิธีดูง่ายๆ อย่างไรว่า บอรดซาตา 1 หรือ 2
          เเล้ว ถ้า บอรดเป็นซาตา 1 เเต่เเกะจัมเปอรออก จะเปนไง
          เเล้วการที่ เเกะจัมเปอร์ ออก ฮารดดิส น่าจะทำงานหนักกว่าใช่ไหม

Comment

ใช้บอร์ดอะไรครับ?

Comment

axper xp-k7v600 ครับ

Comment

บอร์ดท่านเป็น sata1 งับ ใส่ไว้นั้นแหละดีแล้ว แต่ถ้าถอดแล้วจะเป็นยังงัยหนะเหรอ หุหุ ....
                http://www.axper.com/product/motherb..._XP-K7V600.htm

Comment

ถอดออกมันก้อมองไม่เห็น HDD อ่ะดิ

Comment

Originally posted by zman View Post
                    ถอดออกมันก้อมองไม่เห็น HDD อ่ะดิ
                    ไม่น่าเฉลยเลยง่ะท่าน เผื่อท่าน จขกท.อยากลอง หุหุ

Comment

Originally posted by dears View Post
                      ไม่น่าเฉลยเลยง่ะท่าน เผื่อท่าน จขกท.อยากลอง หุหุ
                      โทดคับปากเอ๊ยมือไวไปหน่อย

Comment

ถ้ามีช่องใสไฟ2ช่อง ให้เสียบ2ช่องเลย แรงคูณ2 ล้อเล่นนะครับห้ามทำเด็จขาด(คิดได้ไวVะ)

Comment

Working...
                        X