overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 45

Thread: เรื่องขำๆ ที่ได้เจอครับ คุณเป็นแบบนี้อะป่าว

OverclockZone Member gong's Avatar

Question เรื่องขำๆ ที่ได้เจอครับ คุณเป็นแบบนี้อะป่าว

คือว่าตอนทำงานมีพนักงานมาเปลี่ยนหมึกเครื่องปริ้นให้(คนรู้จักกันนะครับ)เขาบอกว่าเขาได้จอคอมมาใหม่ซื้อมา500บาท แล้วเขาก็บอกว่าจอ lcd เล่นเกมไม่ดี ภาพจะกระตุก ผมเลยย้อนถามว่าใช้การ์ดจออะไรเขาบอกว่าขนาด 128 mb ก็ยังกระตุกเลย ผมเลยบอกว่าผมก็ใช้ lcd ไม่เห็นเป็นไร การ์ดจอผม 8800 gts เป็น pci พนักงานมันก็บอกโหพี่ก็พี่เล่นของแรงนี่ (อ้าวแล้วมันเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)
    ก็เลยนั่งคุยกันไปซักพัก เขาบอกว่า ซื้อคอมฯมาราคาแพงๆ การ์จอตัวเป็นหมื่น แต่งอย่างเทพ แต่ถามหน่อยตอนเปิดโปรแกรมทำอะไรบ้าง คอมอย่างเทพเปิด word excle powerpoint เล่นเน็ต ผมเลยมานั่งขำในใจว่า เออบางทีก็จริงอย่างที่มันพูดบางวัน word ม่ายก็ excle อ้าว แต่คนมานชอบนะน่าว่ามั้ย ก็เลยอยากถามพวกท่านคอมท่านอย่างเทพ วันๆ เปิดโปรแกรมอะไรบ้าง ม่ายช่าย word หรือ excle นะ อิอิ

OverclockZone Member sc's Avatar

ฮาๆๆ วันๆผมก็เล่นเน็ตกับฟังเพลง เกมเล่นไม่ถึง10นาทีเลิกเล่นเพราะเล่นไม่เป็น

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

คอมไม่เทพนะแต่ก็เปิดแต่เวบเล่นๆน่ะ
    เกมเล่นบ้าง ย้ำว่าเล่นบ้าง เพราะส่วนมากจะเล่นไม่ได้ TT

OverclockZone Member panda_exterme's Avatar

เล่น M อ่ะ...

OverclockZone Member nu18de29's Avatar

เกมส์ เกมส์ ว่างเปงเกม ทั้งวานทั้งคืน หุหุ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

งานนี้ไม่เทพแฮะรอดตัวไป หุหุ เปิดแต่เน็ต....

OverclockZone Member live's Avatar

ถ้าคอมเทพใช้ ms office แล้วไม่คุ้มนี่ ต้องมีไม่เทพไว้อีกเครื่องนึงนะคับ คอมเทพไว้เล่นเกม คอมง้องแง้งไว้เล่นเนท + ms office

คอมผมวันๆ ก็โหลด bit กะ m คับ :P

OverclockZone Member newsgau's Avatar

ซื้อแพงๆ มา ก็ไว้เล่นเกมแหละครับ อย่างอื่น ก็พวกทำงานกราฟฟิค หรืองาน encode หนักๆ เร็วกว่าเยอะ

gidd009's Avatar
    บางกรวย นนทบุรี อ่ะจ้า

เกมส์หรอ ? เล่นไม่กี่เกมส์เอง พวก เค้าเตอร์ C&C3 ส่วนมากเป็นเกมส์เก่าๆ ที่เสียเวลาเล่นไม่มากนัก
    นอกนั้นก็ ดุหนัง โหลดโน่นโหลดนี่ อิลัส โฟโต้ชอป คอรีดอร์ว แล้วก็พวกโปรแกรมทำเวป
    แต่ที่หนักสุดๆ คือแปลงไฟล์วีดีโอ วันนึงๆ เกือบ 10 แผ่น DVD
    .
    .
    กับเครื่องสเปกนี้ ก็ .... น่าจะคุ้มมั่งอ่ะนะ

วันๆก็เข้าเน็ต เล่นเอม ไม่มีไรเยอะ

OverclockZone Member illusion_tx's Avatar

เปิดแม่มันทิ้งไว้งั้นแหละ ทั้งวัน ไม่ทำไรเลย

ขอแค่ได้เปิดก็พอ - -"

OverclockZone Member คนมือใหม่'s Avatar

เปิดทำงาน 3 D อะครับ วันละไม่ต่ำกว่า 3 ชั่วโมง เล่นเน้ตบ้าง คุย เอ็มบ้าง เปิดเพลงฟังบ้าง

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เครื่องแรงๆเอามาคล็อคให้หายอยากแล้วค่อยเอากลับไปทับกระดาษเหมือนเดิม

OverclockZone Member somchaient's Avatar

Quote Originally Posted by illusion_tx View Post
    เปิดแม่มันทิ้งไว้งั้นแหละ ทั้งวัน ไม่ทำไรเลย

ตามนั้นเลยครับ
    ของผมมี เปิดเพลง แล้วก็ไปอาบน้ำ แล้วก็นอนหลับไปเลย

OverclockZone Member NHON's Avatar

อย่าคิดว่า MS Office นี่ไม่ต้องเทพนะครับ...

บางทีผมเจองาน Word 300-400 ร้อยหน้า รูป HighRes เกือบทุกหน้า (ประมาณว่าจัดหน้าโปรแกรมอื่นไม่เป็น)
    เลื่อนหน้ากว่ารูปจะขึ้นแทบแฮ้งค์

Powerpoint Animation+Effect สุดตีน แบคกราวน์สุดหรู ร้อยกว่าหน้า เดี้ยงได้เหมือนกัน

แต่ส่วนตัว Adobe CS3 ใช้ทั้งชุด เปิดพร้อมกันอย่างน้อย 3 โปรแกรม แต่งรูป จัดหน้า ทำโบชัวร์

แต่ช่วงดวงตกก็เล่นแต่เน็ต อิอิ

OverclockZone Member MMGLower's Avatar

แหม ดีนะเราไม่ใช่คอมเทพ ไม่งั้นแทงใจดำตาย

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

ถอย 88GTX มาไว้เล่นเกมคับ....

เกมไฝ่ กะ กับระเบิด อิอิ ทำไปด้าย

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

Quote Originally Posted by illusion_tx View Post

เหมือนผมเลย ง่ะ ตื่นมาเปิด จนนอน

OverclockZone Member newzbaba's Avatar
    Chiang Mai Thailand

อิอิ ผมว่า

จะเทพไม่เทพแล้วแต่กำลัง ของแต่ละคน

สำคัญที่ คอมเครื่องนึง ขอให้ใช้ได้ นาน และ คุ้มค่า

ไม่ใช่เปลี่ยน ตามกระแส ไปเรื่อยๆ เพราะความอยากแรงมากกว่า

ผม เล่นเกม world in conflict งี้ bioshock งี้
    แต่สเปค กาก จนแล้วไม่เจียมนะ ผมอิอิ

ความ ฟุ่มเฟือย หรือ พอ เพียงไม่ได้ วัดกันว่า ใช้คุ้มหรือไม่อย่างเดียวนะ

อีกแง่ คือ รู้จักยับยั้งห้ามใจกับกระแส ที่ ถาโถมมาด้วย

OverclockZone Member คิม's Avatar

เล่นเกมส์ใหม่ได้ตลอดไม่กระตุกก็พอใจแล้ว

งานหนักหรืองานเบาก็ทำได้ดี ไม่ขัดใจ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks