Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องขำๆ ที่ได้เจอครับ คุณเป็นแบบนี้อะป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องขำๆ ที่ได้เจอครับ คุณเป็นแบบนี้อะป่าว

คือว่าตอนทำงานมีพนักงานมาเปลี่ยนหมึกเครื่องปริ้นให้(คนรู้จักกันนะครับ)เขาบอกว่าเขาได้จอคอมมาใหม่ซื้อมา500บาท แล้วเขาก็บอกว่าจอ lcd เล่นเกมไม่ดี ภาพจะกระตุก ผมเลยย้อนถามว่าใช้การ์ดจออะไรเขาบอกว่าขนาด 128 mb ก็ยังกระตุกเลย ผมเลยบอกว่าผมก็ใช้ lcd ไม่เห็นเป็นไร การ์ดจอผม 8800 gts เป็น pci พนักงานมันก็บอกโหพี่ก็พี่เล่นของแรงนี่ (อ้าวแล้วมันเกี่ยวกันมั้ยเนี่ย)
    ก็เลยนั่งคุยกันไปซักพัก เขาบอกว่า ซื้อคอมฯมาราคาแพงๆ การ์จอตัวเป็นหมื่น แต่งอย่างเทพ แต่ถามหน่อยตอนเปิดโปรแกรมทำอะไรบ้าง คอมอย่างเทพเปิด word excle powerpoint เล่นเน็ต ผมเลยมานั่งขำในใจว่า เออบางทีก็จริงอย่างที่มันพูดบางวัน word ม่ายก็ excle อ้าว แต่คนมานชอบนะน่าว่ามั้ย ก็เลยอยากถามพวกท่านคอมท่านอย่างเทพ วันๆ เปิดโปรแกรมอะไรบ้าง ม่ายช่าย word หรือ excle นะ อิอิ

ฮาๆๆ วันๆผมก็เล่นเน็ตกับฟังเพลง เกมเล่นไม่ถึง10นาทีเลิกเล่นเพราะเล่นไม่เป็น

Comment

คอมไม่เทพนะแต่ก็เปิดแต่เวบเล่นๆน่ะ
      เกมเล่นบ้าง ย้ำว่าเล่นบ้าง เพราะส่วนมากจะเล่นไม่ได้ TT

Comment

เล่น M อ่ะ...

Comment

เกมส์ เกมส์ ว่างเปงเกม ทั้งวานทั้งคืน หุหุ

Comment

งานนี้ไม่เทพแฮะรอดตัวไป หุหุ เปิดแต่เน็ต....

Comment

ถ้าคอมเทพใช้ ms office แล้วไม่คุ้มนี่ ต้องมีไม่เทพไว้อีกเครื่องนึงนะคับ คอมเทพไว้เล่นเกม คอมง้องแง้งไว้เล่นเนท + ms office

คอมผมวันๆ ก็โหลด bit กะ m คับ :P

Comment

ซื้อแพงๆ มา ก็ไว้เล่นเกมแหละครับ อย่างอื่น ก็พวกทำงานกราฟฟิค หรืองาน encode หนักๆ เร็วกว่าเยอะ

Comment

เกมส์หรอ ? เล่นไม่กี่เกมส์เอง พวก เค้าเตอร์ C&C3 ส่วนมากเป็นเกมส์เก่าๆ ที่เสียเวลาเล่นไม่มากนัก
                  นอกนั้นก็ ดุหนัง โหลดโน่นโหลดนี่ อิลัส โฟโต้ชอป คอรีดอร์ว แล้วก็พวกโปรแกรมทำเวป
                  แต่ที่หนักสุดๆ คือแปลงไฟล์วีดีโอ วันนึงๆ เกือบ 10 แผ่น DVD
                  .
                  .
                  กับเครื่องสเปกนี้ ก็ .... น่าจะคุ้มมั่งอ่ะนะ

Comment

วันๆก็เข้าเน็ต เล่นเอม ไม่มีไรเยอะ

Comment

เปิดแม่มันทิ้งไว้งั้นแหละ ทั้งวัน ไม่ทำไรเลย

ขอแค่ได้เปิดก็พอ - -"

Comment

เปิดทำงาน 3 D อะครับ วันละไม่ต่ำกว่า 3 ชั่วโมง เล่นเน้ตบ้าง คุย เอ็มบ้าง เปิดเพลงฟังบ้าง

Comment

เครื่องแรงๆเอามาคล็อคให้หายอยากแล้วค่อยเอากลับไปทับกระดาษเหมือนเดิม

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                            เปิดแม่มันทิ้งไว้งั้นแหละ ทั้งวัน ไม่ทำไรเลย

ขอแค่ได้เปิดก็พอ - -"
                            ตามนั้นเลยครับ
                            ของผมมี เปิดเพลง แล้วก็ไปอาบน้ำ แล้วก็นอนหลับไปเลย

Comment

อย่าคิดว่า MS Office นี่ไม่ต้องเทพนะครับ...

บางทีผมเจองาน Word 300-400 ร้อยหน้า รูป HighRes เกือบทุกหน้า (ประมาณว่าจัดหน้าโปรแกรมอื่นไม่เป็น)
                              เลื่อนหน้ากว่ารูปจะขึ้นแทบแฮ้งค์

Powerpoint Animation+Effect สุดตีน แบคกราวน์สุดหรู ร้อยกว่าหน้า เดี้ยงได้เหมือนกัน

แต่ส่วนตัว Adobe CS3 ใช้ทั้งชุด เปิดพร้อมกันอย่างน้อย 3 โปรแกรม แต่งรูป จัดหน้า ทำโบชัวร์

แต่ช่วงดวงตกก็เล่นแต่เน็ต อิอิ

Comment

Working...
                              X