Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ PSU ASUS 550 Watt บ้างแนะนำวิธีเก็บสายไฟหน่อยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ PSU ASUS 550 Watt บ้างแนะนำวิธีเก็บสายไฟหน่อยหน่อย

พอดีผมใช้ Asus 550 Watt ครับรู้สึกว่าสายมันยาวมากๆช่วยแนะนำวิธีเก็บสายไฟหน่อย เพราะผมพยาพยามเก็บหลายทีแล้วมันยังดูรกๆอยู่ ผมใช้เคส RAIDMAX SMILODON
    ปล.มีรูปถ่ายด้วยก็ดีเลยครับ

ผมก็ใช้อยู่สายโคตะระยาวมาก เก็บยาก ผมมัดเป็นก้อนเดียวติดไว้ตรงที่พาเวอร์ด้านในอะครับ มันเป็นก้อนใหญ่มากๆๆ เพราะใช้สายไฟไปไม่กี่เส้นเองครับ

Comment

ยาวมากๆ
      Attached Files

Comment

ลองเอายัดหลัง เคส ดูมั้ย ครับ

Comment

ลองเอายัดหลัง เคส ดูมั้ย ครับ
          นี้เลยอย่างนี้เลย

Comment

1. ถ้าด้านข้างอีกฝั่งหนึ่งของเคสมีที่ว่างก็จับสายที่เป็นส่วนเกินไปซุกไว้แถวนั้นก็เหมาะ

2. ถ้าที่ว่างในข้อ 1. ไม่พอ หรือไม่สามารถจะซุกได้ ก็จับเคสหงายท้อง(ชั่วคราวเพื่อทำงานได้สะดวก)แล้วเอาสายไปแปะไว้กับฝาเคสซึ่งปกติจะเป็นด้านบนของมัน ใช้กาวสองหน้าแรงยึดสูงช่วยยึดไว้(แผนกช่างในห้างโลตัสมีขายม้วนหนึ่งประมาณ 60บาท) รีดสายเดินไปตามที่ว่างของพื้นที่อย่าให้ทับกันเพื่อความสวยงาม พอจับเคสตั้งตรงๆตามปกติก็จะมองไม่เห็นสายส่วนเกินนั้นแล้ว ถ้าพื้นที่ส่วนบนนี้ไม่พอก็พับสายที่เหลือเป็นทบขนาดความกว้างของตัวถัง PSU แล้วเอาไปมัดไว้กับตัวถัง ใช้ตีนตุ๊กแกและสายรัดพลาสติกช่วย แต่ถ้าส่วนนี้จะบังลมของ PSU ก็ไม่ควรทำ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำแนะนำครับ

Comment

เผื่อจะช่วยอะไรได้นิดหน่อยครับ เคชเหมือนๆกับ เคช ตัวเก่าผม ลองเข้าไปดูแล้วกันนะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=33919

Comment

Working...
                X